前進越南論壇

找回密碼
 加入會員
樓主: 月影
收起左側

Góc trò chuyện bằng tiếng Việt (越文哈拉版)

[複製鏈接]

58

3367

5370

武林新丁

Rank: 7Rank: 7Rank: 7

管理員

樓主| 月影 發表於 2007-9-10 13:38 | 顯示全部樓層

回覆: Góc trò chuyện bằng tiếng Việt (越文哈拉版)

MaiLangil mến !

Rất hân hạnh khi được đón tiếp em tại đây . Đây chỉ là 1 góc nhỏ mà anh xin được của ông chủ diễn đàn , chuyên để đón tiếp tất cả những người thích nói tiếng Việt . Đề tài thảo luận trong này không phân biệt , miễn là đừng nói bậy hay đả kích cá nhân là được . Chẳng hạn như em có thể tự giới thiệu về bản thân mình , hay những cảm xúc của em về cuộc sống mới trên hòn đảo này .v.v...

Còn về bản thân anh .... hihihiiiii........ Anh xin tam giữ bí mật lại đến sau này sẽ nói sau nhé ! Nếu em siêng lên đây hơn thì em sẽ biết thôi mà !

Anh cũng xin được đại diện cho nhóm bạn trong này chúc em luôn gặp nhiều may mắn và vạn điều thuận lợi trong cuộc sống hàng ngày .

Đã đến đây rồi , tất cả mọi người đều là anh chị em trong 1 nhà cả , mong em cứ việc thoải mái như về nhà của mình vậy . Rồi em sẽ thấy mọi người ai cũng đều rất dễ thương .

如果你以一種外語和一個人交流,你的話只是進入他的大腦;如果你以他的母語和他交流,你的話深入他的內心。-曼德拉-
頭像被屏蔽

100

517

1206

禁止訪問

版主

ngoc_ha 發表於 2007-9-11 12:20 | 顯示全部樓層

anh 月影 mến !!!
Từ lúc em được anh mời đến nơi đây em rất là hân hoan , phấn khởi dịch bài cho các bạn, các anh chị ở diễn đàn bằng vốn tiếng hoa ít ỏi của mình . Em rất là vui khi nhận được những lời cảm ơn từ  mọi người và sự giúp đỡ của anh và các anh阿信 chi 水叔 là người đi trước trong diễn đàn , em đã cố gẳng hết sức để dịch bài xem đó như một niềm vui và đã trở thành nỗi đam mê trong em . Mỗi lần dịch xong một bài là em cảm thấy rất hạnh phúc  vì mình đã làm được một việc làm tốt , giúp người khác trao đổi với nhau  những thông điệp tình yêu , những lời trái tim muốn nói . Vì mãi mê dịch bài nên em cũng không chọn lọc về nội dung nên em đã dịch luôn cả những bài mà đáng lẽ không nên dịch .... Sau khi được nhắc nhở , em tự mình cân nhắc rất nhiều , và rất e ngại  sẽ dịch phải những bài như thế , không muốn trở thành người gián tiếp gây nên những hậu quả khó lường như anh nói  ... nên em đã dịch ít hơn lúc trước nhưng mà  vẫn online  theo dõi diễn đàn thường xuyên đó chứ .  Em hy vọng sau này sẽ không còn những mẫu tin đáng chán đó được post lên nữa .
簽名被屏蔽

58

3367

5370

武林新丁

管理員

樓主| 月影 發表於 2007-9-12 06:59 | 顯示全部樓層

Mình chẳng thể ngăn cho trời không mưa , nhưng mình có quyền chọn lựa : hoặc là ở nhà không đi , hoặc là che dù mà đi .

Mỗi 1 câu nói , mỗi 1 góc phiên dịch riêng cho từng người sẽ tiết lộ lên tính cách của người ấy .

Ngọc Hà và 水叔 mến , nếu như học được điều này sẽ rất có lợi cho các em đấy ! Đó cũng là 1 trong những lý do giúp anh kiên quyết duy trì cái góc phiên dịch này .

Cảm ơn các em rất nhiều . Tụi mình sẽ mãi mãi là anh em với nhau nhé !

害人之心不可有,防人之心不可無

1

50

114

江湖小蝦

Rank: 3Rank: 3

saucuoi22 發表於 2007-9-13 12:26 | 顯示全部樓層

Anh 月影 chi lam ban voi Ngoc Ha va水叔 con bon em ngoai le sao?
   Cho em xin loi dao nay vi hoc va cong viec ban qua len khong co thoi gian tro chuyen cung moi nguoi, Em moi bat dau di lam ma em s.............o.!!!!!!!!!!!!!!!!! qua!!!!!!!!
  Em cung khong biet cung A noi gi chi biet noi cau 月影哥 "co len"   

58

3367

5370

武林新丁

管理員

樓主| 月影 發表於 2007-9-13 14:52 | 顯示全部樓層

Hạ long mến ,

Lâu quá mới được gạp lại em , dạo này em bắt đầu đi làm rồi à ? Công việc thế nào ? Vui vẻ và thuận lợi cả chứ ?

Trong đoạn trên , anh chỉ trả lời 水叔 và Ngọc Hà , vì 2 cô em thân mến này là người bạn đồng hành trung thành của anh trong suốt thời gian qua , nhưng nói như thế hoàn toàn không có nghĩa là anh đã quên đi những cô em khác , tất cả các em , tất cả những người bạn đồng hương của anh , định mệnh đã cho ta gặp nhau dù chỉ 1 lần trên NET đi chăng nữa , thì anh cũng sẽ không bao giờ quên đâu ! Và tất cả đều có những vị trí thật đặc biệt trong trái tim anh .

Mong em chia sẻ những kinh nghiệm buồn vui của mình cho các bạn cùng nghe với nhé ! Anh chờ em đấy !

22

2296

3519

藝成出師

Rank: 6Rank: 6

版主

木木王令 發表於 2007-9-13 17:16 | 顯示全部樓層

Anh 月影 ơơơi

đúng là chúng ta có duyên nên mới gặp nhau , 'hữu duyên thiên lý năng tương ngộ mà ' ...
vã lại em nào cũng chiếm địa vị quan trọng trong trái tim anh , trái tim anh rất đặc biệt , mà em ko biết trái tim anh có bao nhiêu ngăn , anh đúng là 'số hưởng " và rất hạnh phúc - mà cũng là 'người đàn ông tham lam nhất chính là anh '  
~水叔~
害人之心不可有,防人之心不可無

0

6

79

初入江湖

Rank: 2

b405sx 發表於 2007-9-13 20:09 | 顯示全部樓層

anh 月影 oi
cam on anh da hoi am cho em ,thuc ra em thuong xuyen vo muc nay nhung lai ko vao day ,em cung la nguoi binh thuong nhu nhung nguoi binh thuong khac ,em qua day da gan 4 nam roi ,cuoc song noi chung cung buon lam vi qua day lao dong ma anh ,nhung luc buon thi biet lam gi day ngoai luot web ,noi chung ve vi tinh thi em cung hieu chut it ,Hoa ngu thi cung coi hieu va biet doc viet nua do ,tuy em ko duoc nhu cac co dau ga qua day duoc di hoc nhung o VN em cung hoc qua may nam .ve dich thuat tuy dich ko van ve lam nhung cung du hieu nghia hiiiiiiii.biet noi chi day ha anh ,chuc anh vui ve nha ,ah ma anh oi anh co quen anh Trieu Huy ko a

58

3367

5370

武林新丁

管理員

樓主| 月影 發表於 2007-9-14 06:10 | 顯示全部樓層

To : MaiLangil

Như vậy là em rất giỏi và may mắn so với nhiều người khác đấy !

Đã có nhiều chàng trai , cô gái cũng như em , họ sang Đài Loan không chỉ với mục đích đi làm kiếm tiền , mà còn xem đây như 1 cơ hội tốt để trau dồi thêm Hoa ngữ cũng như các kiến thức khác . Đa phần sau khi trở về Việt Nam , họ đã tìm được những việc làm thật tốt trong những công ty liên doanh hay hợp doanh với nước ngoài . Quả là Trời không phụ người có lòng .

Đã biết nhau rồi , khi nào buồn thì em cứ lên đây , hoặc vào xem BLOG của anh nếu em muốn tìm hiểu rõ hơn về anh .

Triệu Huy và anh nghe tiếng nhau thì nhiều nhưng chỉ mới gặp mặt nhau 2 lần , em cũng quen với Huy à ?

Chúc em 1 ngày vui vẻ .

====================================

To : 水叔

Anh đã nói rồi ! Giống như bên kia , anh xin lập lại 1 lần nữa :

" Trái tim anh giống như 1 cái tổ ong ! Mà đã là tổ ong rồi thì ngăn nào quan trọng nhất ? "

1

50

114

江湖小蝦

Rank: 3Rank: 3

saucuoi22 發表於 2007-9-22 23:58 | 顯示全部樓層

Chao moi nguoi chuc moi nguoi don mot tet TRung THu vui ve

0

6

79

初入江湖

Rank: 2

b405sx 發表於 2007-9-23 11:40 | 顯示全部樓層

hiiiiiii  cam on anh 月影da hoi am cho em ,chuc anh va cac ban 中秋節愉快,trung thu anh co di nuong thit khong ? ma anh oi sao nhieu khi em mo muc nay ra lai ko co TRO CHUYEN BANG TIENG VIET  the ha anh ,bien di dau mat tieu ay anh oi ,em phai nick vao dau thi chuyen muc nay moi hien ra ,giup em voi hiiiiiii,con anh Trieu Huy thi em hay nghe chuong trinh radio cua anh ay va chi Hong Nhung ,em nghi hai anh noi tieng the co le quen nhau ma thoi ,
      CHUC ANH VUI VE VA MAY MAN
您需要登錄後才可以回帖 登錄 | 加入會員

本版積分規則

重要聲明:本論壇是以即時上載留言的方式運作,對所有留言的真實性、完整性及立場等,不負任何法律責任。一切言論只代表留言者個人意見,非本論壇立場,瀏覽者不應信賴內容,並應自行判斷內容之真實性。論壇管理團隊有權刪除任何留言及拒絕任何人士上載留言,同時亦有不刪除留言的權利。切勿撰寫粗言穢語、誹謗、渲染色情暴力或人身攻擊的言論,敬請自律。本論壇保留一切管理及法律追究之權利。
發布主題 快速回復 收藏帖子 返回列表 搜索

小黑屋|本站規範|關於我們|前進越南

GMT+8, 2024-4-18 19:53 , Processed in 0.187172 second(s), 23 queries .