前進越南論壇

找回密碼
 加入會員
樓主: 月影
收起左側

Góc trò chuyện bằng tiếng Việt (越文哈拉版)

[複製鏈接]

58

3367

5370

武林新丁

Rank: 7Rank: 7Rank: 7

管理員

樓主| 月影 發表於 2007-9-25 20:37 | 顯示全部樓層

回覆: Góc trò chuyện bằng tiếng Việt (越文哈拉版)

Mailangil mến !

Cách nhanh nhất là em Add luôn cái link này vào My Favorite (我的最愛) trong máy vi tính của em , như vậy sau này chỉ cần 1 cái click vào đó là được :

http://seeviet.net/xoops/modules/newbb/reply.php?forum=3&topic_id=2912&viewmode=flat&order=ASC&start=36&post_id=31324

Hoặc là em đi theo con đường này :

前進越南論壇→ 討論區 → 台越語言交流區 → 語言學習/交流版 →  Góc trò chuyện bằng tiếng Việt (越文哈拉版)

Tại vì trong diễn đàn này , những bài mới viết sẽ tự động được đăng lên trang nhất , cho mọi người dễ thấy , do đó , những bài nào không được cập nhật sẽ dần dần trôi xuống những trang sau .
Tại em chưa quen với cách vận hành của diễn đàn này đó thôi , từ từ rồi sẽ quen tay thôi em ạ .

58

3367

5370

武林新丁

管理員

樓主| 月影 發表於 2007-9-25 20:40 | 顯示全部樓層

[size=medium]八月天地圓,祝您闔家圓
十五月兒圓,願您萬事圓

祝大家中秋節快樂

Trung thu tròn bóng trăng ngà
Chúc cho các bạn cả nhà đoàn viên
Người người đều sướng như tiên
Vạn sự như ý triền miên bạc tiền

(Tặng các bạn 1 bài thơ con cóc , sáng tác trong vòng 5 phút , đừng cười mình nhe ! )

Chúc các bạn 1 mùa trung thu vui vẻ , đầm ấm với tình thương gia đình .

===========================

每年中秋節是我最忙碌的時候.
版務照顧不周,希望大家多多原諒

害人之心不可有,防人之心不可無

22

2296

3519

藝成出師

Rank: 6Rank: 6

版主

木木王令 發表於 2007-9-25 23:09 | 顯示全部樓層

回覆: Góc trò chuyện bằng tiếng Việt (越文哈拉版) ~ 祝大家中秋節快樂

“Những đêm rằm tháng tám
Sao trời trốn đi chơi
Riêng trăng còn ở lại
Thắp sáng cho mọi người”.

chúc các anh chị dưới ánh trăng rằm hạnh phúc bên người thân yêu của mình !!!
~水叔~
害人之心不可有,防人之心不可無

1

50

114

江湖小蝦

Rank: 3Rank: 3

saucuoi22 發表於 2007-9-26 17:08 | 顯示全部樓層

Xin chao moi nguoi, E chao A月影 de A cho lau E that co loi , 2 hom truoc E co len mang viet thu gui cho A va moi nguoi  nhieu lam nhung lai khong gui duoc ? hong biet sao nua . Moi lan gui lai mac loi ma E co ghi lai roi nhung khi mo ra lai tim khong thay dau ca, do vay ma E chi viet co mot cau chuc tat ca moi nguoi tet Trung Thu vui ve .Anh o tren do chac la ban lam ,bon E o duoi nay cung tui bui , cung vui lam  . Khong biet cac ban o VN co to chuc nhieu truong trinh khong A? con cong viec cua E cung moi bat dau len chua co gi la vat va lam,  Em cam on A cong viec ban ma van co thoi gian quan tam den chung E.

To水叔:
   Ban dang lam gi vay?
   Tet TRung Thu o VN co vui lam khong ? truoc minh con di hoc o ngoai Bac tet TRung Thu bon minh co mua Ky Lan co ruoc den vui lam . Con ban thi sao ? ke cho minh nghe voi minh xin loi vi gan day ban qua len khong tam cung ban duoc.     
如果你以一種外語和一個人交流,你的話只是進入他的大腦;如果你以他的母語和他交流,你的話深入他的內心。-曼德拉-

22

2296

3519

藝成出師

版主

木木王令 發表於 2007-9-26 17:46 | 顯示全部樓層

chị Hạlong ơi !!
đã lâu rồi chị em mình ko tâm sự cùng nhau rồi !!!
dạo này tối em ko thường online như lúc trước nữa , em bận đi "vũ trường" chơi rồi , chỉ có khi nào mệt là ở nhà thôi , ban ngày ở cty em cũng tranh thủ online để dịch bài hay giao lưu cùng các anh chị em trên mạng , cho nên bây giờ em tranh thủ thời gian xuống ca mà tâm sự cùng chị ...
chị à .... trung thu ở VN hiện giờ cũng bình thường , em thấy cũng chẳng vui gì , lúc em tan sở về trên đường phố em thấy các bật phụ huynh chở những đứa con thân yêu của mình dạo quanh những khu bán lòng đèn , trông họ thật là vui ...
còn em thì buồn tẻ lắm , hôm wa trung thu mà em chỉ ở nhà có một mình thôi nghe nhạc thôi cũng chẳng có gì đặt biệt cả ...

chừng nào chị rãnh thì hãy lên đây , chị em mình tâm sự tiếp nha ....

bây giờ em fải về rồi , còn fải đi chợ nấu cơm tối nữa rồi ...
~水叔~

58

3367

5370

武林新丁

管理員

樓主| 月影 發表於 2007-9-27 07:17 | 顯示全部樓層

Hạ long mến !

Nếu em viết quá lâu , vượt quá thời gian quy định , thì sẽ tự động bị logout , do đó những gì mình mới viết sẽ bị mất hết !
Anh khuyên em : nên viết trước bài trong Word , em muốn viết bao lâu cũng được , không sao cả , rồi sau đó hãy Login vào đây và dán bài của mình vào .

Anh thì cũng như mọi năm , bao giờ thì Trung thu cũng là mùa bận rộn nhất trong năm ( vì là mùa của anh mà ! ) . Nói như thế đừng tưởng là anh hành nghề bán hay làm bánh trung thu nhé ! Hihiiiiii....... Anh bận là vì phải tham gia nhiều chương trình hoạt động và đi thăm khách hàng của anh mà thôi .

~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~

水叔 mến !

Biết em dạo này hay đi vũ trường để giải khuây , anh cũng mừng cho em . Đi vũ trường cũng chẳng có gì xấu , miễn là biết giữ mình cẩn thận là được .

Và nhất là : đừng vì quá ham vui mà quên mất anh và các bạn trong này nhe !

22

2296

3519

藝成出師

版主

木木王令 發表於 2007-9-27 16:17 | 顯示全部樓層

Cám ơn anh 月影 nha , chỉ có anh là hiểu em thôi .... nhưng anh yên tâm đi , em sẽ giữ mình đến giây phút cuối luôn đó ....  
và em cũng sẽ ko bao giờ quên các anh chị ở trên đây đâu ... vì chúng mình là anh em tốt của nhau cơ mà phải kooo?
~水叔~
學會另一種語言就如同擁有了另一個靈魂。-查理曼大帝-

1

50

114

江湖小蝦

saucuoi22 發表於 2007-10-12 00:04 | 顯示全部樓層

Em chao anh 月影, chao tat ca moi nguoi, dao nay moi nguoi the nao ?
Anh 月影 truoc E co nho anh day cho E cach go tieng viet A co ranh thi chi rum E voi     
害人之心不可有,防人之心不可無

58

3367

5370

武林新丁

管理員

樓主| 月影 發表於 2007-10-12 02:39 | 顯示全部樓層

Halong mến !

Dạo này anh bận quá ! Em cứ thấy anh làm việc mãi đến giờ này là em biết rồi ! Còn em dạo này ra sao ?

Về việc viết chữ Việt có dấu , em hãy tạm click vào đây để tham khảo 2 bài này trước nhé :

越文輸入法

Unikey Bàn phím tiếng Việt cho Windows

Chúc em luôn vui vẻ trong cuộc sống mới .

害人之心不可有,防人之心不可無

3

46

111

江湖小蝦

hoang_anvn1117 發表於 2007-10-12 22:03 | 顯示全部樓層

anh Bóng trăng Vàng thân mến ,rất cám ơn sự động viên ,cỗ vũ của anh .em rất vui vi được tham gia vào hội
hoang an阮于芳
您需要登錄後才可以回帖 登錄 | 加入會員

本版積分規則

重要聲明:本論壇是以即時上載留言的方式運作,對所有留言的真實性、完整性及立場等,不負任何法律責任。一切言論只代表留言者個人意見,非本論壇立場,瀏覽者不應信賴內容,並應自行判斷內容之真實性。論壇管理團隊有權刪除任何留言及拒絕任何人士上載留言,同時亦有不刪除留言的權利。切勿撰寫粗言穢語、誹謗、渲染色情暴力或人身攻擊的言論,敬請自律。本論壇保留一切管理及法律追究之權利。
發布主題 快速回復 收藏帖子 返回列表 搜索

小黑屋|本站規範|關於我們|前進越南

GMT+8, 2024-4-20 04:14 , Processed in 0.201622 second(s), 23 queries .