前進越南論壇

找回密碼
 加入會員
樓主: 月影
收起左側

Góc trò chuyện bằng tiếng Việt (越文哈拉版)

[複製鏈接]
頭像被屏蔽

100

517

1206

禁止訪問

版主

ngoc_ha 發表於 2008-3-3 11:30 | 顯示全部樓層

回覆: Góc trò chuyện bằng tiếng Việt (越文哈拉版)

Hi cả nhà .
Lâu qua rùi mình hổng có vô đây ..công việc bận wá muh nhưng mà cũng nhớ mọi người nhiều lắm . Mọi người vẫn khỏe hả? Chúc cả nhà năm mới gặt hái nhiều thành công mới nha ....

ủa..ủa...chi sunshine cho hỏi nhỏ bx của BTV là ai dzi chị....?? Có phải là......
簽名被屏蔽
如果你以一種外語和一個人交流,你的話只是進入他的大腦;如果你以他的母語和他交流,你的話深入他的內心。-曼德拉-

2

144

206

拜師學藝

Rank: 4

nhokhoua1 發表於 2008-3-3 14:05 | 顯示全部樓層

ngọc hà nghĩ bx của anh BTV là ai nè?
sunshine bảo anh BTV về nhà với bx (前進越南) à. chứ dạo này thấy anh BTV cứ chạy qua nhà thằng bạn hoài, hông biết vì lý do gì đây
http://tw.myblog.yahoo.com/ngocanh-nguyen
害人之心不可有,防人之心不可無
頭像被屏蔽

100

517

1206

禁止訪問

版主

ngoc_ha 發表於 2008-3-3 16:43 | 顯示全部樓層

Vậy ah..... Chắc nhà thằng bạn của anh BTV có cô nàng xinh xinh ......BTV mãi mê ngắm cô nàng mà quên cả lối về nhà luôn rùi đó sunshine àh....
簽名被屏蔽
害人之心不可有,防人之心不可無

1

50

114

江湖小蝦

Rank: 3Rank: 3

saucuoi22 發表於 2008-3-5 16:06 | 顯示全部樓層

chào cả nhà , E chào anhBTV
dạo này công việc của E chán lắm , bọn chủ DL nó đểulắm ............hihi     , em tức muốn chết mà không làm gì được , A có kế nào dậy E với/
hay A có việc gì hay giới thiệu cho E với?
害人之心不可有,防人之心不可無

3

46

111

江湖小蝦

hoang_anvn1117 發表於 2008-3-6 21:49 | 顯示全部樓層

chao ca nha ,lau qua Hoang An cung khong ghe lai ,nho ca nha nhieu lam .Chuc cac ban gai chung ta ngay 8 thang 3 vui ve ,nhan duoc nhieu hoa hong  nha
hoang an阮于芳
如果你以一種外語和一個人交流,你的話只是進入他的大腦;如果你以他的母語和他交流,你的話深入他的內心。-曼德拉-

58

3367

5370

武林新丁

Rank: 7Rank: 7Rank: 7

管理員

樓主| 月影 發表於 2008-3-7 05:22 | 顯示全部樓層

halong 寫道:
chào cả nhà , E chào anhBTV
dạo này công việc của E chán lắm , bọn chủ DL nó đểulắm ............hihi     , em tức muốn chết mà không làm gì được , A có kế nào dậy E với/
hay A có việc gì hay giới thiệu cho E với?

Halong mến !

Đi làm thì ai mà chẳng có lúc gặp chuyện bất như ý em ?
Em không nói rõ họ đối xử với em ra sao thì làm sao mà anh vấn kế cho em được ! Nhưng em còn cười được thì chắc cũng chưa đến nỗi nào ha ?
Công việc thì có đấy , nhưng anh chỉ quen biết trong khu vực 新竹以北 thôi , hay là em dọn nhà lên đây ? Hihihiiiii........

[size=x-large]Mến chúc tất cả chị em ngày 8/3 vui vẻ .

58

3367

5370

武林新丁

管理員

樓主| 月影 發表於 2008-3-8 19:41 | 顯示全部樓層

1

50

114

江湖小蝦

saucuoi22 發表於 2008-3-8 19:41 | 顯示全部樓層

Anh BTV .......!
E nói là bọn chủ ĐL đối sử với lại công nhân lao động VN .A quên là Em làm cho công ty môi giới sao.
A BTV cho E hoi nhỏ nha: có phải người trong Nam không thích dao du với người Bắc không? A đừng hiểu nhầm nhá, E hỏi nhỏ mà......
害人之心不可有,防人之心不可無

1

50

114

江湖小蝦

saucuoi22 發表於 2008-3-8 19:52 | 顯示全部樓層

E chấp nhận và cảm ơn lời chúc 8/3 của A và mọi người. thú thật E rất vui .( Vì 2h ôm nay Em bị ốm không dậy dược, ) hôm nay vừa mở máy là đọc thấy những lời chúc thật là vui đã lâu lắm không được thấy những chữ đó. còn cả hoa hồng nữa chứ" thật giống như tên của E.....hihi....
À Anh tìm nhà chọ giúp Em để em chuyển lên trên.................haha

58

3367

5370

武林新丁

管理員

樓主| 月影 發表於 2008-3-8 20:22 | 顯示全部樓層

Halong mến !

Hy vọng khi đọc được những dòng chữ này , em đã khỏe hẳn rồi .

Chuyện em làm em bức xúc thì quá dễ , em cứ ngầm giúi cho "con cái " của mình số điện thoại của Cục lao động địa phương là xong . Nhưng sau đó em cũng phải tính trước đối sách đấy , vì dù sao thì em cũng là cô phụ trách , và là người đại diện cho Công ty mà ! Em hiểu ý anh chứ ?

Còn chuyện em hỏi nhỏ thì hơi tế nhị 1 chút , vì có liên quan đến chính trị ! Ngay đến bây giờ sau gần 40 năm rồi mà 2 phe vẫn còn chửi nhau chí chóe trên mạng đấy , em không biết sao ?

Nhưng dù sao đi nữa thì anh cũng không mong muốn đem chính trị và sự hiềm kỵ thù địch vào diễn đàn này , theo đúng câu phương ngôn "không đem lửa ngoài vào đốt trong nhà " , đây là nhà của anh . Và bất kể là người ở đâu , chỉ cần biết chữ Việt là anh cũng đều rất hoan nghênh đến cùng trò chuyện với tụi mình trong này .

Em muốn lên đây thì khỏi phải lo vấn đề nhà cửa , cứ đến ở với anh là được rồi . Không biết có ai phản đối không nhỉ ? Hahahahaaa.........

害人之心不可有,防人之心不可無
您需要登錄後才可以回帖 登錄 | 加入會員

本版積分規則

重要聲明:本論壇是以即時上載留言的方式運作,對所有留言的真實性、完整性及立場等,不負任何法律責任。一切言論只代表留言者個人意見,非本論壇立場,瀏覽者不應信賴內容,並應自行判斷內容之真實性。論壇管理團隊有權刪除任何留言及拒絕任何人士上載留言,同時亦有不刪除留言的權利。切勿撰寫粗言穢語、誹謗、渲染色情暴力或人身攻擊的言論,敬請自律。本論壇保留一切管理及法律追究之權利。
發布主題 快速回復 收藏帖子 返回列表 搜索

小黑屋|本站規範|關於我們|前進越南

GMT+8, 2024-9-27 01:34 , Processed in 0.193310 second(s), 23 queries .