前進越南論壇

找回密碼
 加入會員
樓主: 月影
收起左側

Góc trò chuyện bằng tiếng Việt (越文哈拉版)

[複製鏈接]

22

2296

3519

藝成出師

Rank: 6Rank: 6

版主

木木王令 發表於 2008-4-12 21:23 | 顯示全部樓層

回覆: Góc trò chuyện bằng tiếng Việt (越文哈拉版)

hiii... những gì mà 水叔 ngại ko dám nói ra .. mà anh 月影 đã nói thay  rồi ... " lão công công" cái nick này rất có "ấn tượng " .... những cái nick nào đặt biệt khác lạ mà qua sự liên tưởng của anh 月影 là khỏi phải chê vào đâu cả ...
từ khi mà anh 月影 gọi 水叔 bằng " chú thủy " đến hôm nay vẫn còn nằm mơ thấy chú ấy nữa đúng là ấn tượng khó phai   cám ơn anh đã cho em "nhớ " đến chú ấy ...kakakkakakaaaaa
~水叔~
如果你以一種外語和一個人交流,你的話只是進入他的大腦;如果你以他的母語和他交流,你的話深入他的內心。-曼德拉-

58

3367

5370

武林新丁

Rank: 7Rank: 7Rank: 7

管理員

樓主| 月影 發表於 2008-4-12 21:53 | 顯示全部樓層

Hihihiiiii...........

水叔!" Chú Thủy " là chuyện riêng tư của tụi mình mà em cũng nói ở đây làm anh ngại muốn chết !

Tối nay chắc anh lại mất ngủ vì em rồi .

5

238

376

拜師學藝

Rank: 4

daongoc2007t 發表於 2008-4-12 22:01 | 顯示全部樓層

Ha..ha... cũng dám tự nhận là trồng khắp thế giới hả anh .Thế anh có gặp ác mộng không? mà cái (lão cong cong) ấy là bạn anh hả lão ta là nam hay nữ vậy anh
學會另一種語言就如同擁有了另一個靈魂。-查理曼大帝-

22

2296

3519

藝成出師

版主

木木王令 發表於 2008-4-12 22:10 | 顯示全部樓層

hiihiiiiiii......anh à....ở đây là "đại gia đình" chứ ko phải "bên kia" chỉ có thế giới " riêng tư " của chúng ta đâu nhé ... mà anh nói " huỵch toẹt " ra hết rồi ..lỡ ...lỡ .... mọi người biết thì sao ????
nếu tối nay anh mà mất ngủ ...thì em cũng đâu có chợp mắt được đâu  
~水叔~

58

3367

5370

武林新丁

管理員

樓主| 月影 發表於 2008-4-12 22:33 | 顯示全部樓層

To : daongoc

Anh cũng đang đợi để biết " lão công công " ấy là ai đấy em ạ !
Còn ác mộng thì không bao giờ , nằm mơ thấy các em là cả 1 niềm hạnh phúc , cho nên phải gọi là mộng đẹp mới đúng , cho dù trong mơ các em có làm gì anh cũng vậy .

To : 水叔

Ừ nhỉ ! Anh quên mất !
Nếu anh mà ngủ không được thì anh cũng đâu có tha cho em đâu nè .
Mà em cũng đâu có hiền hơn anh chút nào đâu ?
Hahahahahaaa..........

22

2296

3519

藝成出師

版主

木木王令 發表於 2008-4-12 22:46 | 顯示全部樓層

haaaahhhahaa..... thì anh sao em vậy ... như thế mới vừa với anh ...
mà nè ...em đâu có kẹp vòi anh đâu mà anh mất ngủ ?? haaa....
~水叔~

58

3367

5370

武林新丁

管理員

樓主| 月影 發表於 2008-4-13 10:26 | 顯示全部樓層

daongoc 寫道:
Phải chi hôm đó đừng đi, phải chi hồi đó em đừng đi sang Đài......Bước chân đến trước cổng của cái tuổi băm rồi .Tự nhiên nghĩ lại mà không kìm được tiếng thở dài.Phải chi....phải chi.....Có biết bao tiếc nuối? Đập bỏ tất cả ?Bắt đầu lại từ đầu ư? Xem ra mình chẳng có cái dũng khí đó Cái gia đình nhỏ bé mà mình đã cất công xây đắp nó chỉ còn thiếu 9 tháng 3 ngày nữa là trọn 10 năm  Âý vậy mà lúc này nó đang đứng trước bờ vực thẳm nhưng mình lại chẳng làm gì ,chẳng  muốn làm gì cả Không đủ dũng khí để giúp một tay cho nó rơi hẳn xuống vực nhưng cũng chẳng muốn níu giữ nó Mình đang nghĩ gì ?mình muốn gì? Mình phải va nên làm gì lúc này đây?Chẳng biết nữa tự nhiên thấy đầu óc  rỗng tuếch trống trơn nhưng trái tim thì đang rỉ máu .Tự nhiên thấy cô đơn lạc lõng vô cùng  Nên ghé vào “nhà” mình để chút bầu tâm sự  Các anh các chị hãy cho em một lời khuyên nhé

Đề tài này của em nghiêm túc quá ! Có lẽ vì vậy nên ai cũng ngại không dám trả lời . Nhưng anh trai thì phải biết chia sẻ với em gái trong những lúc cô đơn lạc lõng chứ , phải không em ?

Đời người đôi lúc phải chọn lựa khi đứng trước 1 ngã ba đường , và không ai có thể biết chắc chắn con đường ngoằn ngoèo trước mặt sẽ đưa mình về đâu . Dù sao thì mình cũng đã có cơ hội để tự chọn lựa , sau này dù có không may bị rơi vào bất cứ nghịch cảnh nào , hãy nhớ lại những lý do , những hoài bão của chính mình trong lúc ban đầu , và tâm niệm rằng đó là quyết định của chính mình , cho nên hãy tôn trọng lấy nó như tôn trọng chính mình . Dù thành công hay thất bại , thì chúng ta cũng đã thu thập được 1 kinh nghiệm quý báu cho cả quãng đời mênh mông trước mặt . Sai thì ai mà lại chẳng có lúc sai lầm , nhưng phải làm sao để lèo lái trở lại theo hướng mình muốn thì mới là người tuyệt vời .

Em còn trẻ , cơ hội là vô hạn , vận mệnh của mình nằm trong tay chính mình em à ! Có lẽ bây giờ điều em cần làm là xác định lại rõ ràng chính lòng mình : mình muốn gì ? Cần gì ? Và con cái sau này sẽ xử lý thế nào ? Tự trả lời được những điều đó , em tự khắc sẽ biết mình sẽ phải làm gì .

Chúc em luôn vui vẻ và gặp nhiều may mắn .

Thương em nhiều .

Anh trai của em .

58

3367

5370

武林新丁

管理員

樓主| 月影 發表於 2008-4-13 10:32 | 顯示全部樓層

水叔 寫道:
haaaahhhahaa..... thì anh sao em vậy ... như thế mới vừa với anh ...
mà nè ...em đâu có kẹp vòi anh đâu mà anh mất ngủ ?? haaa....

Thế " con cua " của em đã từng làm ai phải mất ngủ chưa ?
Còn " con voi " của anh thì nhất định sẽ làm em nhớ đời đấy !

頭像被屏蔽

1

18

77

禁止訪問

老公公 發表於 2008-4-13 10:34 | 顯示全部樓層

Ac .....ac....ac....Xin gioi thieu voi ca nha toi la mot Man chinh hieu day .Thanh Tam va BTV anh em nha em dung la quan giet nguoi khong dao.Ma ong BTV, toi voi ong la hang xom thi phai dua vao nhau ma song chu?The ma ong co tinh tong cho toi mot don dau dieng .Ong coi trung keo toi se don duong cho ong mot tran day .Hay ong thay xuat hien mot nhan vat dang phai luu tam nen muon tong co toi ra de ong thoa suc  mua mep voi cac nang cong chua de thuong trong nha?Con lau nhe ,toi noi de ong hay sau cai vu nay toi se van song nhan rang cho ong thay.Con Thanh Tam ,em dung tieng Viet co dau hay khong dau thi dung mot loai thoi .Sao em no goi anh la (lão cong cong) .Anh xin the voi em la anh thang tuot chang cong chut nao
Chao 水淑 ban va anh BTV chang de y su co mat cua toi va Thanh Tam cu mac suc “tinh cum”voi nhau ngay gian khach the!!!!.Thanh Tam oi thoi ke ho anh em minh vao cai goc nho trong kia tam su ....duoc khong em?Em yen tam anh khong giong ong BTV di trong cay si khap the gioi dau.Anh chi trong mot cay ben san nha ....em thoi

58

3367

5370

武林新丁

管理員

樓主| 月影 發表於 2008-4-13 11:01 | 顯示全部樓層

1 thằng bé lẻn vào chùa ăn trộm mâm đào trên bàn thờ Phật . Sư cụ bắt được quả tang bèn ban cho nó 1 cái tát . Nó mếu máo chạy về mách bố . Bố nó hầm hầm sang tìm sư cụ :
- Tại sao ông chửi con tôi?.
- Thiện tai, thiện tai ...bần tăng chưa chửi ai bao giờ.
- Thế tại sao ông đánh con tôi?.
- Thiện tai, thiện tai....bần tăng chưa đánh ai bao giờ.
- Cái ông này, đã đánh con tôi tại sao không nhận. Có giỏi thì phạng tôi này.
- Thiện tai, thiện tai .... bần tăng chưa ngán ai bao giờ.

Đó cũng là câu trả lời của bóng trăng vàng dành cho 老公公.

Hahahahahaaaaa.............

您需要登錄後才可以回帖 登錄 | 加入會員

本版積分規則

重要聲明:本論壇是以即時上載留言的方式運作,對所有留言的真實性、完整性及立場等,不負任何法律責任。一切言論只代表留言者個人意見,非本論壇立場,瀏覽者不應信賴內容,並應自行判斷內容之真實性。論壇管理團隊有權刪除任何留言及拒絕任何人士上載留言,同時亦有不刪除留言的權利。切勿撰寫粗言穢語、誹謗、渲染色情暴力或人身攻擊的言論,敬請自律。本論壇保留一切管理及法律追究之權利。
發布主題 快速回復 收藏帖子 返回列表 搜索

小黑屋|本站規範|關於我們|前進越南

GMT+8, 2024-9-30 02:30 , Processed in 0.196637 second(s), 23 queries .