前進越南論壇

找回密碼
 加入會員
樓主: 月影
收起左側

Góc trò chuyện bằng tiếng Việt (越文哈拉版)

[複製鏈接]

5

238

376

拜師學藝

Rank: 4

daongoc2007t 發表於 2008-4-25 10:23 | 顯示全部樓層

回覆: Chào cả nhà

toilatoi 寫道:
Chi Thanh Tâm gioỉ quá ha ….”Đồ nghề nhỏ thế phải rê 10 ngày.” Ha…ha…..Còn câu đố của em mọi ngừơi giải đúng tất rồi .Giờ em lại phải vặn óc để giải mấy câu của anh BTV
Người ghen nhất VN có lẽ chẳng ai hơn được Hoạn Thư rồi .Còn ai nghèo nhất VN nhỉ ?Em cũng chỉ giải được có một câu này thôi mà không biết có đúng hay sai

Ai biểu em khơi mào ra .Em không biết chủ nhà nổi tiếng lắm sao?Giờ thi vắt óc ra mà nghĩ nha bé
害人之心不可有,防人之心不可無

0

12

72

初入江湖

Rank: 2

雲慧 發表於 2008-4-25 15:32 | 顯示全部樓層

Cho em go'p vui với ! Em trả lời câu thứ 3
Người  thợ lặn giỏi nhất lịch sử VN là Yết Kiêu , người đánh thắng quân  Nguyên bằng cách đục thủng đáy thuyền của địch!
:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :-) :-) :-)
害人之心不可有,防人之心不可無

5

238

376

拜師學藝

daongoc2007t 發表於 2008-4-25 21:19 | 顯示全部樓層

Gửi các đức lang quan mẩu chuyện vui mà thật
Cô vợ thông minh
ông chồng đi xa nhắn tin về cho vợ: “Anh đi công tác xa ko đưa em lương tháng này kịp nên anh gửi em 100 nụ hôn”. Vài ngày sau bà vợ nhắn tin lại là: “Nụ hôn của anh gửi rất hữu dụng em đã sử dụng rất có ích: Ông tiền điện đồng ý nhận 6 nụ hôn , ông tiền nước nhận 4 nụ hôn, ông chủ nhà đồng ý lấy 2 nụ hôn mỗi ngày để trừ tiền nhà, ông chủ tạp hóa thì ko chịu chỉ nhận hôn nên em phải trả thêm 1 số thứ khác . Chi phí linh tinh hết 40 nu hôn, hiện giờ em còn khoảng 40 nụ hôn chắc đủ dùng đến lúc anh về, nhớ anh nhiều!”
學會另一種語言就如同擁有了另一個靈魂。-查理曼大帝-

58

3367

5370

武林新丁

Rank: 7Rank: 7Rank: 7

管理員

樓主| 月影 發表於 2008-4-26 12:15 | 顯示全部樓層

Hahahahaa.........cám ơn mẩu chuyện vui của Thanh Tâm .
Anh thì không như ông chồng trong chuyện ấy , phải phân biệt rõ ràng : hôn là hôn , tiền là tiền . Chứ đổi hôn lấy tiền hay ngược lại thì sẽ ..nhức đầu lắm .

Trở lại 3 câu đố của anh , về câu thứ 1 thì ai cũng trả lời đúng hết . Nghèo đến nỗi không có quần mà mặc thì đúng là chỉ có duy nhất Chữ Đồng Tử mà thôi .

( Nhưng anh không dám học chàng ta đâu ! Lỡ chưa kịp gặp Tiên Dung mà .......... con chó nhà hàng xóm chạy đến trước thì tiêu đời nhà anh ! hahahahaa... )

Còn về câu đố thứ 2 và thứ 3 , các em đều có lý cả . Nhưng câu trả lời của anh lại khác cơ ! Các em thử so sánh xem nhé :

2. Ai là người ghen nhất trong lịch sử Việt Nam ?

- Đó là Thủy Tinh ! Vì đã hơn 4000 năm trôi qua rồi , Mị Nương giờ này chắc đã trở thành bà già khú đế , cháu chít đầy đàn, nhưng ông này hàng năm vẫn kéo quân lên đánh ghen như thường . Trong các cách đánh ghen , người ta có người thì tạt a xít tình địch , còn ông này "hiền lành " hơn , chỉ chuyên môn chơi tạt nước mà thôi . Tuy nhiên , hậu quả cũng vẫn vô cùng khủng khiếp .

Lời bàn riêng : anh mà là Sơn Tinh , bây giờ chắc anh nhường quách luôn bà Mị Nương cho ổng luôn cho rồi , cho được tiếng hào hiệp , mà lại khỏi làm khổ con cháu . Quyền cao chức trọng như Sơn Tinh lo gì không tìm được bà khác trẻ đẹp hơn nè ! Hahahahaaa.....( Mị Nương bà bà mà nghe được , chắc bả sẽ phái Thiên lôi đi tìm anh )

3. Ai là thợ lặn cừ khôi nhất trong lịch sử Việt Nam ?

- An Dương Vương ! Vì theo truyền thuyết , ông vua này sau khi mất nước vẫn không chết , mà " ...tay cầm sừng tê 7 tấc rẽ nước theo thần Kim Quy đi xuống bể... " . Mãi cho đến giờ vẫn chưa thấy ổng về , cho nên anh cho rằng ổng lặn giỏi nhất .

22

2296

3519

藝成出師

Rank: 6Rank: 6

版主

木木王令 發表於 2008-4-26 12:20 | 顯示全部樓層

回覆: Góc trò chuyện bằng tiếng Việt (越文哈拉版)

mấy ngày ko về .. giờ đây lại có thêm bạn mới ... càng làm cho không khí trong đại gia đình náo nhiệt và tràn đầy sức sống hơn ...
nhưng mà vẫn cảm thấy thiếu thiếu gì ấy...
~水叔~

0

26

84

江湖小蝦

Rank: 3Rank: 3

toilatoi 發表於 2008-4-26 12:40 | 顯示全部樓層

Trời ….Cảm ơn câu chuyện của chị Thanh Tâm .Anh BTV nói đúng anh em ta phải phân biệt rõ ràng :TIỀN là TIỀN mà HÔN la HÔN .
Chị Thanh Tâm quả là cao tay các cụ nhà ta vẫn bảo “vỏ quýt dày thì có móng tay nhọn”
Còn chị Thủy chị thấy thiếu thiếu thứ gì thì cứ lên tiếng anh BTV sẽ …..sẵn sàng đáp ứng
Sao mà các chị qua DL chẳng ai muốn về nữa thế chị???
Tâm trạng của các chàng tiễn vợ đi DL
Tiễn em ra đến sân bay
Quay về anh cứ đi ra đi vào
Nghĩ mãi mà chằng biết là
Giờ này anh phải nên vui hay buồn
Bắc thang lên hỏi ông trời
Em sang bên đó có về nữa không?
害人之心不可有,防人之心不可無

58

3367

5370

武林新丁

Rank: 7Rank: 7Rank: 7

管理員

樓主| 月影 發表於 2008-4-26 12:51 | 顯示全部樓層

Sang lấy chồng bên này thì về bỏ chồng cho ai em ?

Còn riêng anh , anh thích thể chế chính trị tự do của Đài Loan hơn , ở đây mình thực sự cảm nhận được quyền dân chủ của mình .

Phải chăng mình nên quay sang thảo luận về vấn đề : " Tại sao mọi người lại chấp nhận tha phương cầu thực để sang Đài Loan và các nước khác ? "

5

238

376

拜師學藝

daongoc2007t 發表於 2008-4-26 13:09 | 顯示全部樓層

toilatoi 寫道:
Trời ….Cảm ơn câu chuyện của chị Thanh Tâm .Anh BTV nói đúng anh em ta phải phân biệt rõ ràng :TIỀN là TIỀN mà HÔN la HÔN .
Chị Thanh Tâm quả là cao tay các cụ nhà ta vẫn bảo “vỏ quýt dày thì có móng tay nhọn”
Còn chị Thủy chị thấy thiếu thiếu thứ gì thì cứ lên tiếng anh BTV sẽ …..sẵn sàng đáp ứng
Sao mà các chị qua DL chẳng ai muốn về nữa thế chị???
Tâm trạng của các chàng tiễn vợ đi DL
Tiễn em ra đến sân bay
Quay về anh cứ đi ra đi vào
Nghĩ mãi mà chằng biết là
Giờ này anh phải nên vui hay buồn
Bắc thang lên hỏi ông trời
Em sang bên đó có về nữa không?

Em không biết tại sao mà các chị qua đây làm là chẳng muốn về nữa hả?

Em vốn con gái “nhà quê”
Sang đây nếm chút bùa mê thị thành
Chút tiền chút bạc chút thanh danh
Chút tình trăng gió …thế là quên đừơng về
“Nhà quê” em cứ ngẩn ngơ
Giữa nơi phố xá xe hơi bóng nhoàng (nhoáng)
Thế là em mới nháo nhào
Lăng xăng mê mải nên quên đường về
“Nhà quê”  em cư bơ vơ
Cứ dại cứ khờ quên cả chồng con

0

26

84

江湖小蝦

Rank: 3Rank: 3

toilatoi 發表於 2008-4-28 10:30 | 顯示全部樓層

Chào cả nhà em lại mang đến vài câu đố góp vui với gia đình .
+hai người đàn ông không mặc quần cõng nhau. là hình ảnh của câu tục ngữ nào?
+ một người đàn ông không mặc quần đứng giữa bãi đất hoang. là hình ảnh của câu tục ngữ nào?
+người đàn bà ko mặc gì mà nhảy xuống bể cá liên tưởng tới câu tục ngữ nào

5

238

376

拜師學藝

daongoc2007t 發表於 2008-4-28 11:52 | 顯示全部樓層

toilatoi 寫道:
Chào cả nhà em lại mang đến vài câu đố góp vui với gia đình .
+hai người đàn ông không mặc quần cõng nhau. là hình ảnh của câu tục ngữ nào?
+ một người đàn ông không mặc quần đứng giữa bãi đất hoang. là hình ảnh của câu tục ngữ nào?
+người đàn bà ko mặc gì mà nhảy xuống bể cá liên tưởng tới câu tục ngữ nào

Nhỏ này cũng lắm câu đồ ghê chỉ giải hai câu đầu còn cau 3 phải để anh BTV về giài nha .
1 Gậy Ông Đập Lưng Ông

2 : Đất Lành chim Đậu
Và hỏi lại em một câu nè
.Một người đàn ông khong mặc gì ngồi sau xe đạp gọi là gì?
害人之心不可有,防人之心不可無
您需要登錄後才可以回帖 登錄 | 加入會員

本版積分規則

重要聲明:本論壇是以即時上載留言的方式運作,對所有留言的真實性、完整性及立場等,不負任何法律責任。一切言論只代表留言者個人意見,非本論壇立場,瀏覽者不應信賴內容,並應自行判斷內容之真實性。論壇管理團隊有權刪除任何留言及拒絕任何人士上載留言,同時亦有不刪除留言的權利。切勿撰寫粗言穢語、誹謗、渲染色情暴力或人身攻擊的言論,敬請自律。本論壇保留一切管理及法律追究之權利。
發布主題 快速回復 收藏帖子 返回列表 搜索

小黑屋|本站規範|關於我們|前進越南

GMT+8, 2024-7-7 21:50 , Processed in 0.183052 second(s), 23 queries .