前進越南論壇

找回密碼
 加入會員
樓主: 月影
收起左側

Góc trò chuyện bằng tiếng Việt (越文哈拉版)

[複製鏈接]

58

3367

5370

武林新丁

Rank: 7Rank: 7Rank: 7

管理員

樓主| 月影 發表於 2007-10-25 00:25 | 顯示全部樓層

回覆: Góc trò chuyện bằng tiếng Việt (越文哈拉版)

Ý kiến của Ngọc Hà quá hấp dẫn , nhưng ......... !
Nhưng chỉ tiếc là tuy mang danh "đang nằm trong lòng Tổ quốc" , nhưng bóng trăng vàng tui lại là người ở xa nhất , và không biết đến chừng nào mới có dịp về quê mẹ nữa !  
Cho nên có lẽ đó chỉ là 1 ước mơ mãi mãi ấp ủ trong tim mà thôi !!!
Dù sao di nữa , thì mình cũng thành thật chúc cho các bạn ở bên ấy luôn luôn được vui vẻ và thuận lợi trong tất cả mọi chuyện .
Không biết trong ngày vui sắp tới , Hải có gửi thiệp mời Ngọc Hà và 水叔 không ha ? Nếu có 1 dịp nào đó các bạn họp mặt , đừng quên phone sang cho tui biết ! Tui sẽ chia vui Online với các bạn vậy , OK ?

學會另一種語言就如同擁有了另一個靈魂。-查理曼大帝-

22

2296

3519

藝成出師

Rank: 6Rank: 6

版主

木木王令 發表於 2007-10-25 00:37 | 顯示全部樓層

anh 月影 nói sao mà nghe buồn wá vậy ... tuy chúng ta ở cách xa nhau ...nhưng "hữu duyên thiên lý năng tương ngộ " mà ... biết đâu chừng , ngày mai chúng ta cũng có thể gặp nhau trên quê "mẹ" ...
và lỡ nếu như ko có ngày tương ngộ đó , thì chúng ta cũng ko hối tiếc , vì là đã là bạn thân của nhau rồi , và cũng do duyên số , nên chúng ta cũng đã ở trên cổ máy này mà quen biết với nhau rồi đó sao ....
~水叔~

58

3367

5370

武林新丁

管理員

樓主| 月影 發表於 2007-10-25 01:20 | 顯示全部樓層

Uhm ! Nghe 水叔 nói như vậy , làm anh cũng cảm thấy được an ủi thật nhiều .

Cảm ơn em nhiều , em nói đúng lắm !

0

10

82

江湖小蝦

Rank: 3Rank: 3

franceha 發表於 2007-10-25 08:57 | 顯示全部樓層

Chào cả nhà !
Biết chường trinh này đã lâu ,hôm nay mới có dịp vào ra mắt bà con 。 mong được làm quen với tất cả mọi người 。 Xin tự giới thiệu em tên bibi sống ở trên đời đã được 28 mùa trăng ,ở trên đất Đài đã qua 6 mùa gió chướng rất vui được làm quen với bạn gần bạn xa ,mong mọi người chỉ bảo 。 vâng ,xin cảm ơn !
如果你以一種外語和一個人交流,你的話只是進入他的大腦;如果你以他的母語和他交流,你的話深入他的內心。-曼德拉-

58

3367

5370

武林新丁

管理員

樓主| 月影 發表於 2007-10-25 09:22 | 顯示全部樓層

Anh xin đại diện cho toàn thể đại gia đình trong đây để dang rộng vòng tay đón tiếp Bibi - người bạn mới của chúng ta .

Mong rằng sau này em sẽ thường xuyên đến đây để chia sẻ mọi nỗi buồn vui với anh em bạn bè .

Trong này có người ở Đài Loan , có người đang ở Việt Nam , nhưng đây là ngôi nhà chung của tất cả mọi người , không phân biệt giai cấp và tuổi tác .

Xin hỏi : hiện nay em sống ở đâu thế ?

害人之心不可有,防人之心不可無

0

10

82

江湖小蝦

franceha 發表於 2007-10-25 09:43 | 顯示全部樓層

Chào bác Bóng trăng vàng !
Em hiện sống tại Đài Nam
Nếu em nhớ không nhầm thì em và bác đã tranh cãi nhau về vụ dạy tiếng việt của chị Phượng 。
Không biết bác có nhớ không
Rất vui vì bác nhanh chóng phúc đáp
Em phải đi học đây,hẹn bác khi khác nha !
頭像被屏蔽

100

517

1206

禁止訪問

版主

ngoc_ha 發表於 2007-10-25 09:49 | 顯示全部樓層

Chaò Bibi
Lời giới thiệu của bạn thât dễ thương, . Rất vui khi có sự tham gia của bạn đến với gia đình tụi mình . Có thời gian bạn thường xuyên lên đây tâm sự chia sẻ kinh  nghiệm và 888 với tụi này nhé !!!
Chào 月影
Anh BTV ui...dù anh ở bên kia đảo ....nhưng thời đại internet đã kết nối chúng ta gần hơn , mọi người Việt dù sống khắp nơi trên thế giới đều có thể nói chuyện với nhau , chia sẻ những niềm vui nỗi buồn . Người Việt Nam mình dù sống ở đâu thì vẫn luôn hướng về tổ quốc , tình cảm đó thật trân trọng . Và em muốn nói với anh rằng dù anh ở nơi xa xôi  nhưng đối với tụi em thì anh lúc nào cũng gần gũi và thân thiện ,( Tuy xa mà gần , tuy gần mà xa ha ) khi  nào tụi em cần thì anh cũng có mặt cả . Khi nào bên này tụi em có họp mặt thì chắc chằn sẽ alô cho anh ngay ... Anh là anh hai thì anh phải vui lên thì tụi em  mới vui ......
Chúc anh luôn yêu đời và yêu người nha ...
簽名被屏蔽
學會另一種語言就如同擁有了另一個靈魂。-查理曼大帝-

58

3367

5370

武林新丁

管理員

樓主| 月影 發表於 2007-10-25 10:07 | 顯示全部樓層

Bibi mến !

Nói như thế thì anh nhớ rồi ! Thì ra em là ......... Hahahaaaaa ......
Nếu có thì giờ thì em cứ việc lục bài trong này mà xem , chồng của em quảng cáo cho em dữ lắm đó ! Chàng ta đến đâu cũng thế cả !
Nhưng mà chàng ta tự hào như thế cũng đúng , vì có mấy ai có được trình độ như em .
Dạo này anh không đến Yahoo 知識+ nữa , vì ở đó lôm côm quá ! Còn em thì sao ?
Hy vọng mai mốt có dịp xuống Đài nam , anh nhất định sẽ đến chào vợ chồng em mới được . Em bây giờ đi học như thế chắc bận lắm phải không ? Thời khóa biểu của em thế nào ? Em rảnh vào thứ mấy ?

PS. Đừng gọi anh là " bác " nữa nhé ! Cho anh được dối già 1 chút mà , mặc dù tuổi tác của anh và em thì thực sự chênh lệch khá lớn , pleaseeeeeee !  

====================================

Ngọc Hà mến !

Chỉ là 1 nỗi buồn thoáng qua , nhưng anh đã nguôi ngoai ngay từ khi nghe được những lời an ủi của 水叔 , và càng vui hơn nữa khi bây giờ có em .  

Anh không dễ gì mà bị xô đổ đâu , em cứ yên tâm !

Sẽ mãi mãi là 1 người anh nồng nhiệt và dễ thương của các em , OK ?

0

10

82

江湖小蝦

franceha 發表於 2007-10-25 11:31 | 顯示全部樓層

Em thay mặt các cháu nhà em gọi bác đấy chứ 。 Nghe danh bác nhiều nhưng chưa lần gặp mặt ,hi vong một ngay không xa anh em ta sẽ có duyên kì ngộ ,thỉnh thoảng em vẫn dạo qua đó xem nhân tình thế thái thôi ,chứ cũng ít tham gia giải đáp vi thấy loạn quá 。Nhưng cũng nhờ đó mà lại kết bạn được với chị em khác 。
Lão béo nhà em hay thích quảng cáo chứ em có gì đáng nói đâu ,cũng giống như bao người khác thôi,mình ở đâu thì cũng phải cố gắng mà anh 。chúc anh làm việc vui vẻ 。

3

46

111

江湖小蝦

hoang_anvn1117 發表於 2007-10-25 13:05 | 顯示全部樓層

Hi! chào bạn Bibi ,rất vui được làm quen với bạn ,thật trùng hợp ghê ,tụi mình bằng tuổi nhau lại qua Đl cùng một lúc đó,nhưng rất tiếc là kẻ Nam người bắc, hy vong có dịp nào đó tụi mình được gặp nhau .thấy bi bi được  đi học mà An" tủi thân" ghê đó ,đi học chắc vui lắm hả mình rất thích nhưng việc nhà nhiều quá không thời gian đi được ,buồn thiệt  
hoang an阮于芳
您需要登錄後才可以回帖 登錄 | 加入會員

本版積分規則

重要聲明:本論壇是以即時上載留言的方式運作,對所有留言的真實性、完整性及立場等,不負任何法律責任。一切言論只代表留言者個人意見,非本論壇立場,瀏覽者不應信賴內容,並應自行判斷內容之真實性。論壇管理團隊有權刪除任何留言及拒絕任何人士上載留言,同時亦有不刪除留言的權利。切勿撰寫粗言穢語、誹謗、渲染色情暴力或人身攻擊的言論,敬請自律。本論壇保留一切管理及法律追究之權利。
發布主題 快速回復 收藏帖子 返回列表 搜索

小黑屋|本站規範|關於我們|前進越南

GMT+8, 2024-5-18 06:26 , Processed in 0.186564 second(s), 23 queries .