前進越南論壇

找回密碼
 加入會員
樓主: 月影
收起左側

Góc trò chuyện bằng tiếng Việt (越文哈拉版)

[複製鏈接]

22

2296

3519

藝成出師

Rank: 6Rank: 6

版主

木木王令 發表於 2007-9-8 12:16 | 顯示全部樓層

回覆: Góc trò chuyện bằng tiếng Việt (越文哈拉版)

chị Hạ long chị đừng khóc , anh 月影 sẽ dạy chị thôi mà , anh ấy là người tốt , nhật định sẽ dạy thôi .... chị yên tâm đi , vì thời gian gần đây tại anh ấy bận quá nên chưa có hồi âm thôi ....
mọi người đâu có đi đâu đâu , chỉ loay hoay trong cái thế giới vì sự tồn tại mà thôi , còn em nữa mà , em sẽ cùng chơi với chị ....
có được kooo?  
~水叔~
害人之心不可有,防人之心不可無

58

3367

5370

武林新丁

Rank: 7Rank: 7Rank: 7

管理員

樓主| 月影 發表於 2007-9-8 12:20 | 顯示全部樓層

Hạ long cưng ,

Dạo này anh đang vào động tu tiên , để luyện thêm 1 chiêu thức mới .

Sắp tới đây sẽ có 1 bài riêng tặng em , OK ?

22

2296

3519

藝成出師

版主

木木王令 發表於 2007-9-8 12:30 | 顯示全部樓層

anh chỉ tặng riêng cho chị Hạ long thôi sao ?? ko tặng cho em hả ????  

cám ơn anh đã sữa lỗi chính tả dùm em ..
~水叔~
學會另一種語言就如同擁有了另一個靈魂。-查理曼大帝-

58

3367

5370

武林新丁

管理員

樓主| 月影 發表於 2007-9-8 12:32 | 顯示全部樓層

em thì ....... anh đã tặng em trước rồi còn gì nữa !

Đợi mai mốt anh viết xong rồi em sẽ rõ !

如果你以一種外語和一個人交流,你的話只是進入他的大腦;如果你以他的母語和他交流,你的話深入他的內心。-曼德拉-
頭像被屏蔽

100

517

1206

禁止訪問

版主

ngoc_ha 發表於 2007-9-8 23:29 | 顯示全部樓層

Anh 月影 ui !!! còn em nữa nè , hổng biết có  phần của em hông dzi .....anh chuẩn bị quà cho các chị chu đáo quá xá , nghe có vẻ bí mật quá nhỉ , chắc anh tặng quà đặc biệt lắm hén .
簽名被屏蔽
害人之心不可有,防人之心不可無

2

144

206

拜師學藝

Rank: 4

nhokhoua1 發表於 2007-9-9 00:25 | 顯示全部樓層

chào anh ánh trăng vàng và tất cả các anh chị ở đây .
sắp tới trung thu rồi không biết các anh chị có dự định đi nướng thịch không ?
ngày 23 thang 9 ở công viên đại an có tổ chức lễ hội thì phải.
có ai tham gia không ?
http://tw.myblog.yahoo.com/ngocanh-nguyen

58

3367

5370

武林新丁

管理員

樓主| 月影 發表於 2007-9-9 07:17 | 顯示全部樓層

To : Ngọc Hà

Em thích thứ gì nè ? Anh sẽ chìu em hết , như đã từng chìu em vậy , OK ?
Dạo này hình như em ít Online hơn trước hử ?

Luvya

To 越南辣媽:

Hình như hôm 2/9 vừa qua , " Má sexy " cũng có bồng con đến chơi phải hông ? Lúc biểu diễn tiết mục múa của dân tộc thiểu số VN (tiết mục múa đơn của 1 cô bé mặc váy đỏ ) , anh thấy có 1 người rất giống em , bồng con trai đứng sát khán đài , nhưng không biết có phải là em không ?

Tiết mục ngày 23/9 ở công viên Đại an thì anh còn chưa nghe ai nói gì cả , nhưng anh biết chắc chắn là vào ngày ấy ở dưới Trung lịch sẽ có tổ chức 1 chương trình vui đón Trung thu . Và ngày 30/9 ở công viên 228 cũng sẽ tổ chức 1 chương trình nữa . Em có đi không ?

58

3367

5370

武林新丁

管理員

樓主| 月影 發表於 2007-9-9 13:48 | 顯示全部樓層

Tâm sự riêng của Admin

Trở về góc phiên dịch .............. không có gì chán hơn là bắt gặp những mẩu tin nhờ dịch giùm , mà mình biết chắc chắn là không phải dành cho những người đã đăng lên đây ! Chỉ nhìn phớt qua là biết ngay đó chẳng qua chỉ là những mẩu cóp nhặt trong Messenger hay tin nhắn của bà vợ , hoặc  tình nhân của các chàng ấy !

Mình cũng không thể hiểu được vì sao mà 1 tình yêu lại có thể tồn tại được khi luôn sống thắc thỏm dưới bóng mây đen vần vũ của sự nghi kỵ như thế nhỉ ?

Ai cũng có lý của mình !

Các ông chồng Đài Loan chắc chắn sẽ bảo rằng : " Tôi cần phải hiểu những gì mà vợ tôi viết cho người khác , để có thể ngăn ngừa kịp thời những nguy cơ ập đến từ bên ngoài , hay để hiểu được tư tưởng suy nghĩ của cô ấy , có như thế thì mới bảo vệ được hạnh phúc gia đình của tôi " .

Nhưng đến lúc này mới cất công tìm hiểu người bạn đời của mình , thì phải chăng đã quá trễ rồi ? Tại sao lại không chịu làm việc này từ trước hôn nhân nhỉ ?

Đối với tôi , thì hôn phối nước ngoài và người Đài Loan đều ngang hàng như nhau , ai cũng là người với những quyền lợi cơ bản nhất của 1 con người cả .

Đứng trên lập trường của 1 người phiên dịch miễn phí như tôi , thì nếu như giúp 1 người nào đó giải quyết vấn đề của họ , nhưng đồng thời lại phạm đến quyền riêng tư của 1 người khác ,  giải quyết 1 vấn đề nhưng đồng thời lại tạo ra 1 vấn đề mới , thì thà là tôi khoanh tay đứng xem chứ không làm ! Tin tức hàng ngày vẫn thông tin không biết đã có biết bao nhiêu chuyện xô xát , thậm chí án mạng , chỉ vì ghen tuông đó sao ? Nếu như bạn biết được rằng trong đó lại có sự góp phần , dù là vô ý của mình đi chăng nữa , thì xin hỏi bạn làm sao có thể xoa dịu lương tâm của mình chứ ?

Sẽ có nhiều người bất đồng quan điểm với tôi , nhưng ai cũng có quyền tự do lựa chọn cho riêng mình , và đây là con đường lựa chọn của riêng tôi .

學會另一種語言就如同擁有了另一個靈魂。-查理曼大帝-

0

6

79

初入江湖

Rank: 2

b405sx 發表於 2007-9-9 15:43 | 顯示全部樓層

月影哥你好
我第一次來到這節目,請問月影哥是臺灣人嗎
不知如何寫而該寫什麼呢.祝月影哥何大家快樂
害人之心不可有,防人之心不可無

22

2296

3519

藝成出師

版主

木木王令 發表於 2007-9-9 18:08 | 顯示全部樓層

đúng ! anh nói rất đúng , cho dù mình có vô tình đi chăng nữa , thì cũng ko trách khỏi bị lương tâm cắn rứt khi nối tiếp cho giặc , mà còn bị người cười chê khi lòng tốt của mình bị "kẻ ác" lợi dụng ...
em thật sự hổ thẹn khi mình ko phân biệt rõ như thế ...
em rất tán đồng quan niệm của anh , và sẽ phân biệt rõ hơn "tốt và xấu"....và cũng tình nguyện đi theo con đường của anh , để em tránh khỏi bị vấp ngã thêm lần nào nữa ...
~水叔~
您需要登錄後才可以回帖 登錄 | 加入會員

本版積分規則

重要聲明:本論壇是以即時上載留言的方式運作,對所有留言的真實性、完整性及立場等,不負任何法律責任。一切言論只代表留言者個人意見,非本論壇立場,瀏覽者不應信賴內容,並應自行判斷內容之真實性。論壇管理團隊有權刪除任何留言及拒絕任何人士上載留言,同時亦有不刪除留言的權利。切勿撰寫粗言穢語、誹謗、渲染色情暴力或人身攻擊的言論,敬請自律。本論壇保留一切管理及法律追究之權利。
發布主題 快速回復 收藏帖子 返回列表 搜索

小黑屋|本站規範|關於我們|前進越南

GMT+8, 2024-4-20 12:51 , Processed in 0.193798 second(s), 23 queries .