前進越南論壇

找回密碼
 加入會員
查看: 15209|回復: 56
收起左側

CHAO CAC BAN

[複製鏈接]

1

14

96

江湖小蝦

Rank: 3Rank: 3

812865 發表於 2006-8-10 17:32 | 顯示全部樓層 |閱讀模式
Minh rat mong muon duoc noi chuyen voi cac ban tren mang va neu co the se cho thanh ban cua nhau duoc khong ?  :

58

3367

5370

武林新丁

Rank: 7Rank: 7Rank: 7

管理員

月影 發表於 2006-8-10 18:25 | 顯示全部樓層

回覆: CHAO CAC BAN

海海 mến !

Rất hân hạnh được quen với bạn , và sẽ tuyệt diệu hơn nữa nếu được trở thành bạn thân của nhau .

害人之心不可有,防人之心不可無

1

14

96

江湖小蝦

樓主| 812865 發表於 2006-8-11 14:09 | 顯示全部樓層

cam on ban minh rat vui
?ay la l?n dau tien minh noi chuyen tren mang va ban la
nguoi ban that t?t ?a khong che minh
minh la mot co gai ng?c l?m nhung ??i v?i ban thi rat t?t
ban thi sao ban song ? dau la ban trai hay gai
害人之心不可有,防人之心不可無

1

14

96

江湖小蝦

樓主| 812865 發表於 2006-8-11 14:12 | 顯示全部樓層

拋頭露面
cam on ban minh rat vui
đay la lân dau tien minh noi chuyen tren mang va ban la
nguoi ban that tôt đa khong che minh
minh la mot co gai ngôc lắm nhung đôi vời ban thi rat tôt
ban thi sao ban song ờ dau la ban trai hay gai
害人之心不可有,防人之心不可無

58

3367

5370

武林新丁

管理員

月影 發表於 2006-8-11 23:10 | 顯示全部樓層

自我介紹
海海 mến !

Nếu bạn vui thì tụi mình cùng vui    
Cùng là người ở Việt Nam sang , mong rằng mọi người đều xem nhau như bạn bè , tại sao lại chê nhau ? Mỗi người đều ít nhiều có vài điểm nào đó đáng để cho người khác học hỏi . Trong diễn đàn này có nhiều bạn rất ư là dễ thương , trình độ Việt ngữ giỏi có 2 người đẹp là 珊珊và Linda ,từ từ bạn sẽ quen thôi.

Bạn sang Đài Loan lâu chưa ? Bạn hiện sống ở đâu ? Và bạn biết tiếng Trung không ?

Còn mình , mình chỉ là 1 bóng trăng , và trăng sáng nhất trên bầu trời Đài bắc  

Chơi với bạn " ngốc " nhiều khi còn dễ chịu hơn là chơi với 1 người quá thông minh , phải không ? Đừng lo ! Mình cũng " ngu" nhất thế giới  

害人之心不可有,防人之心不可無

1

14

96

江湖小蝦

樓主| 812865 發表於 2006-8-12 16:16 | 顯示全部樓層

拋頭露面
月影 Than!
Cam on ban rat nhieu!
Doc nhung dong tam su cua ban minh biet ban la nguoi rat thong minh
Con minh ,minh da xa viet nam duoc 6 nam roi ,minh song ờ
mot dat nuoc ve dem khong bao gio nhin thay xao ,boi vi anh sang cua bong dien da che di tat ca .o dai loan co nhu vay khong .
Ban da lau chua ve viet nam ?cuoc song o dai loan co thich hop voi ban khong ? ban luon vui va hanh phuc chu ?
Con minh ,von tieng viet cang ngay cang kem ,con tieng trung moi la chinh . minh khong biet khi danh chu lam cach nao co the danh duoc dâu ,ban day minh duoc khong?

THANK YOU!

58

3367

5370

武林新丁

管理員

月影 發表於 2006-8-12 19:38 | 顯示全部樓層

拋頭露面
海海 mến !

Thiếu vắng những ngôi sao , cuộc sống sẽ bớt đi 1 chút thi vị , nhưng từ nay trở đi trong đời bạn sẽ có thêm 1 bóng trăng  

Đài Loan đã trở thành quê hương thứ 2 của tôi rồi , mọi sự đều OK cả .

Hóa ra là bạn không sống ở Đài Loan à ? Như vậy làm sao bạn biết để tìm đến với diễn đàn này vậy ? 用搜尋嗎?

Rất mong thư của bạn . Đã gửi thư riêng cho bạn , hãy xem 收件閘của bạn nhé !

1

14

96

江湖小蝦

樓主| 812865 發表於 2006-8-16 14:54 | 顯示全部樓層

拋頭露面
月影Than !
minh da gui thu cho ban vay ma sao khong thay hoi am ?
hay la ban khong nhan duoc

11

370

738

十年一日

Rank: 5Rank: 5

binh 發表於 2006-8-16 16:20 | 顯示全部樓層

拋頭露面
海海 thân mến !
Hoan nghênh bạn đến tham gia diễn đàn này . Mình cũng rất hân hạnh được làm quen với bạn. Nỗi niềm xa quê thì ai cũng như nhau, được thường xuyên tâm sự với đồng hương khiến lòng mừng vui khó tả. Hy vọng sau này chúng ta hiểu nhau nhiều hơn.
à, mình rất tò mò về " mot dat nuoc ve dem khong bao gio nhin thay ánh xao" ....xin hỏi là đất nước nào vậy bạn ?  

To : anh 月影 thân mến !
cám ơn anh đã khen em và chị linda " dễ thương và... trình độ tiếng hoa giỏi"...em thật sự cảm động và mắc cở lắm ! em cũng đang cố gắng học hỏi đây ! hi hi  

và nếu như anh là một "ánh trăng sáng nhất trên bầu trời Đài bắc" thì em ước mình sẽ trở thành một ngôi sao mờ nhạt bên trăng mà thôi. ha ha

平凡一生 :-D :-D :-D
快樂每一天 :-D :-D :-D
http://tw.myblog.yahoo.com/ant5260

58

3367

5370

武林新丁

管理員

月影 發表於 2006-8-16 22:53 | 顯示全部樓層

自我介紹
海海 mến !

Hóa ra là cả 2 đứa mình đều đang dài cổ ra đợi ! Lý do là : lá thư bạn gởi cho mình không biết đã bay đi đâu mất rồi   , bạn gởi về đâu ? Mình không nhận được   . Rất mong bạn sẽ gửi lại .

珊珊 thân mến !

Rất vui khi em cũng đã lộ diện   . Anh mong rằng cùng chung cảnh ngộ là người Việt Nam xa quê hương , mọi người đều sẽ trở thành bạn tốt của nhau , em đồng ý không ?

Cũng như em , anh cũng rất thắc mắc về nơi ở hiện nay của 海海 , anh thì đoán là HongKong , không biết có đúng không ?

Ý anh muốn nói với 海海 rằng :"Anh là 1 bóng trăng , vầng trăng lưu lạc dịu dàng dát bạc lên vạn vật , nhưng chỉ sáng nhất khi ở trên bầu trời Đài bắc " . Còn em , anh nghĩ rằng em không phải là 1 vì sao mờ nhạt như em tự nhận , mà dưới mắt anh em là vầng thái dương chói lọi ( vì vừa rực rỡ , vừa ....nóng !   , lại vừa ít khi chịu xuất hiện cùng mặt trăng )      Đúng không em gái cưng ?

Dạo này " bóng trăng " rất bận , mong " mặt trời " giúp đỡ lo liệu mọi việc trong diễn đàn . Còn " bóng trăng " bận việc gì thì ..... chỉ có duy nhất " mặt trời " biết mà thôi !  

您需要登錄後才可以回帖 登錄 | 加入會員

本版積分規則

重要聲明:本論壇是以即時上載留言的方式運作,對所有留言的真實性、完整性及立場等,不負任何法律責任。一切言論只代表留言者個人意見,非本論壇立場,瀏覽者不應信賴內容,並應自行判斷內容之真實性。論壇管理團隊有權刪除任何留言及拒絕任何人士上載留言,同時亦有不刪除留言的權利。切勿撰寫粗言穢語、誹謗、渲染色情暴力或人身攻擊的言論,敬請自律。本論壇保留一切管理及法律追究之權利。
發布主題 快速回復 收藏帖子 返回列表 搜索

小黑屋|本站規範|關於我們|前進越南

GMT+8, 2024-4-24 14:17 , Processed in 0.253414 second(s), 26 queries .