前進越南論壇

找回密碼
 加入會員
樓主: 812865
收起左側

CHAO CAC BAN

[複製鏈接]

1

14

96

江湖小蝦

Rank: 3Rank: 3

樓主| 812865 發表於 2006-8-21 15:19 | 顯示全部樓層

25

407

540

拜師學藝

Rank: 4

linda 發表於 2006-8-21 15:46 | 顯示全部樓層

回覆: hello

dear anh 月影&chi珊珊
cac ban noi tieng viet goi qua ! Linda thi khong bang cac ban nhung Linda dang co gang hoc hoi .neu nhu ma Linda co gi nham sai xin cac ban hay cho Linda biet nhe!

"cùng chung cảnh ngộ là người Việt Nam xa quê hương , mọi người đều sẽ trở thành bạn tốt của nhau....."Linda cung cam thay nhu the...hy vong chung minh se tro thanh ban than

anh 月影&chi珊珊 la nguoi hoa a?sao tieng viet cac ban goi the?
害人之心不可有,防人之心不可無

11

370

738

十年一日

Rank: 5Rank: 5

binh 發表於 2006-8-21 16:35 | 顯示全部樓層

回覆: CHAO CAC BAN

自我介紹
hello ! everybody !

minh la nguoi viet nam 100% do, hi hi , cho nen tieng viet minh cung tam tam, nhung tieng hoa thi te lam, minh cung dang trong thoi gian hoc tieng hoa day ! mong moi nguoi chi giao nhieu nhieu !
     minh rat mong co co hoi duoc gap go cac ban ( bay gio tam thoi goi la cac ban nha, boi vi minh chua biet ro ve cac ban), luc do thi chung minh se tam su nhieu hon. ok?
     con anh 月影 thi minh khong dam xung ho la " cac ban "      ,   ...hi  hi... vi minh so bi don "e dich" lam anh du lam do cac ban oi ! he he  
      hien gio minh song o dai bac, hien minh dang lam nha bao, sap toi minh dinh xin vao dai phat thanh, va tuong lai chac minh se tro thanh mot nha van lon noi tieng do cac ban.....ha ha....     
       ma cac ban biet khong, nguoi ta co cau :
                  "nhà văn nhà báo nhà đài
                   ba nhà cộng lại bằng hai nhà nghèo"
      so phan troi da dinh roi, hu hu....   

ha ha, o tren minh gion choi thoi do, cac ban dung tuong that nhe !    
平凡一生 :-D :-D :-D
快樂每一天 :-D :-D :-D
http://tw.myblog.yahoo.com/ant5260
害人之心不可有,防人之心不可無

58

3367

5370

武林新丁

Rank: 7Rank: 7Rank: 7

管理員

月影 發表於 2006-8-22 12:03 | 顯示全部樓層

Mến chào Linda !

Đã nghe tiếng bạn từ khi mới gia nhập diễn đàn , nhưng đây là lần đầu tiên được chính thức đối thoại với bạn , rất hân hạnh  

Linda khiêm nhường quá ! Mình đã xem rất nhiều bài dịch của bạn trong diễn đàn này , tất cả đều rất chuẩn mực   , cho nên ......... không có gì để góp ý thêm cả , có chăng thì chỉ là mong mỏi bạn phát biểu nhiều hơn nữa mà thôi . Linda hiện sống ở đâu vậy ? Và sang ĐL được bao lâu rồi ?

Còn mình là người Hoa , nhưng từ nhỏ đã theo học chương trình Việt , nên tiếng Việt thậm chí còn giỏi hơn tiếng Hoa nữa . Hôm trước có dịp được mời 珊珊 đi uống cafe , 2 anh em trò chuyện rất vui , nói mãi không hết chuyện , mong rằng sẽ có 1 ngày đẹp trời nào đó cũng được gặp Linda . Trước là để làm quen , sau là để cùng nhau trao đổi kinh nghiệm sống , kỳ này 奇怪大大要舉辦全省大網娶 Linda có định đi không ? Rất mong được trở thành 1 người bạn tốt của Linda .

珊珊 thân mến !

Em nổ dữ quá ! Anh đâu có dữ như lời em miêu tả như thế ! Dù sao thì từ trước đến giờ anh cũng chưa từng ăn thịt ai cả    .

Không biết nói gì hơn , chỉ chúc em sớm " tốt nghiệp " trong sự nghiệp làm nhà báo (báo đời ) , phát ngôn viên (phát ngôn linh tinh ) , và nhà văn (chuyên môn bịa chuyện )      

海海 mến !

Rất mong tin của bạn , nhưng chỉ nhận được vài chữ vỏn vẹn  

11

370

738

十年一日

binh 發表於 2006-8-22 15:03 | 顯示全部樓層

To: chị Linda thân mến !

全省大網娶 chị nhất định phải đến đấy nhé ! nếu chị không đi, thì em buồn nhiều lắm,  bởi vì em sợ anh 月影 ăn hiếp ....không có ai bênh vực em đó....hi hi....

To : 海海 mến !

chắc là bạn bận lắm hả ? sao ít thấy bạn lên mạng quá vậy ? mình với anh 月影đợi dài cả cổ luôn mà bạn vẫn bóng chim tăm cá....... ha ha....

To : anh 月影 !
thiệt là chịu hết nổi anh rồi đó......ha ha     
害人之心不可有,防人之心不可無

22

161

551

拜師學藝

frankboby 發表於 2006-8-23 03:09 | 顯示全部樓層

chao ban  minh  tên ỏ đai loa n  sào bê minh rât mong cung cac ban tro chuyên  trên mang hinh itne minh hiên đang sống  taị đài bắc  minh ở tại huyên đài bắc  minh báy bay nhé  hiên lai các  ban hôn sao

25

407

540

拜師學藝

linda 發表於 2006-8-23 15:54 | 顯示全部樓層

自我介紹
Dear 月影
          Linda khong phai khiem nhuong ma dung la nhu the.Vi Linda tu nho hoc tieng hoa sau do  hoc tieng viet ma chi hoc trong bai vo ma thoi. it khi giao luu truc tiep voi cac ban nguoi viet.nen khi tro chuyen voi cac ban Linda cam thay minh khong biet lam sau de mieu ta nhung cai gi ma Linda muon noi.ban dung cuoi Linda nhe~~~~^O^
       奇怪大大要舉辦全省大網娶Linda cung muon di lam nhung ma xa qua!(Linda hien dang song o Dai Bac)
va con gai cua Linda chi co muoi may thang a.co ta li lam!di xa  rat met cho Linda qua.chac Linda khong di duoc.....
nguoi dan ba hay nguoi dan ong sau khi co gia dinh cung nhu mot con chim da mat di doi canh...muon bay ma bay khong duoc...muon di ma di khong xa...

con minh song o Dai Loan moi 7~8 thang thoi.Khi truoc Linda chi den Dai Loan choi thoi.vi Linda &Kent song o Vietnam

Con anh 月影 den Dai loan lau lam roi a ? ban den du hoc hay lam viec do?ban co nho gia dinh khong? co nho ban be ben Vietnam khong?
害人之心不可有,防人之心不可無

25

407

540

拜師學藝

linda 發表於 2006-8-23 16:06 | 顯示全部樓層

自我介紹
Dear 珊珊
        Linda rat ngac nhien khi biet 珊珊 la 100% nguoi viet vi tieng hoa cua 珊珊 tot qua...
neu Linda co gi khong biet co the xin 珊珊 giai Linda khong? vi tieng viet cua Linda do lam! vi vay doi khi Linda tra loi can ban hoi cham.ban dung gian Linda nhe!
珊珊  den Dai loan lau lam roi a ? 珊珊 dang lam viec o dau vay ?
害人之心不可有,防人之心不可無

58

3367

5370

武林新丁

Rank: 7Rank: 7Rank: 7

管理員

月影 發表於 2006-8-23 17:10 | 顯示全部樓層

拋頭露面
DEAR LINDA !

Chắc có lẽ anh lớn tuổi hơn Linda rồi , cho nên cho phép anh được xưng " anh , em " với Linda nhé , cho nó thân mật vậy mà .

Anh sang ĐL đã 18 năm rồi . Lúc mới sang cô đơn muốn chết , ai mà chẳng nhớ nhà ? Nhưng dần dần rồi cũng quen , hơn nữa bây giờ cả gia đình anh cũng đã sang , có thể xem như mọc rễ ở đây rồi . Thỉnh thoảng vài năm anh cũng về VN chơi 1 chuyến , nhưng thực sự mà nói thì vẫn thích cuộc sống ở ĐL hơn . Hồi còn ở VN Linda và Kent sống ở đâu vậy , có thể cho anh biết được không ? Còn anh thì hồi trước ở Sài gòn , gần sở thú . Bây giờ gia đình anh sống ở 新店 , nơi đây đã thực sự trở thành quê hương thứ 2 của anh rồi. Cùng ở Đài bắc cả , rất mong có 1 dịp nào đó được gặp mặt Linda . Anh biết có 1 quán ăn VN khá đặc sắc ở 汐止 , hôm nào Linda rủ cả Kent đi nhé ! Cho anh được phép mời gia đình em 1 bữa , anh cũng sẽ dẫn cả bà xã và thằng nhóc của anh đi nữa , tất nhiên cũng không thể bỏ qua 珊珊 được  . Không rủ  珊珊 đi thì anh biết ăn hiếp ai bây giờ ?   Đi gần thôi chắc cũng không ảnh hưởng nhiều , anh rất thông cảm với tình trạng hiện nay của Linda , vì trên con đường này anh cũng chỉ là người đi trước Linda có 2 năm mà thôi .

DEAR 李奧尿多

Đọc thư của bạn , mình đoán chắc không phải là bà xã của bạn viết rồi . Rất mong có 1 dịp nào đó sẽ được hân hạnh diện kiến bạn .  

Người Đài Loan mà viết được chữ Việt như bạn cũng được tính là giỏi rồi . Mình sẽ trao đổi thêm với nhau nhé !

11

370

738

十年一日

binh 發表於 2006-8-23 20:10 | 顯示全部樓層

拋頭露面
To : chị Linda
tuy là chị không đi dự 全省大網được, nhưng em rất mong một ngày gần đây được gặp chị. bởi vì  chị có con nhỏ, nên lần này em tha cho chị đấy ! ha ha  
em cũng đến đài loan chỉ có 7-8 tháng thôi. hiện đang làm nhà báo ( báo chồng) đó . rảnh quá nên lên mạng phát biểu linh tinh chơi cho vui. hi hi    
anh 月影 mời vợ chồng chị đi 汐止ăn món ăn việt nam , chị nhớ nhận lời và sắp xếp thời gian sớm nhất nhé, ha ha, có như thế em mới được đi ăn ké đó.....he he

To : 李奧尿多
chào bạn, mình cũng rất hân hạnh được làm quen với bạn và cũng rất mong  sớm được diên liến dung nhan cuả bạn!  

To : anh 月影
he he he he               
您需要登錄後才可以回帖 登錄 | 加入會員

本版積分規則

重要聲明:本論壇是以即時上載留言的方式運作,對所有留言的真實性、完整性及立場等,不負任何法律責任。一切言論只代表留言者個人意見,非本論壇立場,瀏覽者不應信賴內容,並應自行判斷內容之真實性。論壇管理團隊有權刪除任何留言及拒絕任何人士上載留言,同時亦有不刪除留言的權利。切勿撰寫粗言穢語、誹謗、渲染色情暴力或人身攻擊的言論,敬請自律。本論壇保留一切管理及法律追究之權利。
發布主題 快速回復 收藏帖子 返回列表 搜索

小黑屋|本站規範|關於我們|前進越南

GMT+8, 2024-4-26 14:31 , Processed in 0.249950 second(s), 24 queries .