前進越南論壇

找回密碼
 加入會員
樓主: 812865
收起左側

CHAO CAC BAN

[複製鏈接]

1

50

114

江湖小蝦

Rank: 3Rank: 3

saucuoi22 發表於 2007-8-7 11:48 | 顯示全部樓層

回覆: CHAO CAC BAN

Chao moi mguoi:
Ten minh la 小紅 nam nay26 tuoi . O Viet Nam minh o Ha Long
Dai Loan minh o CaoHung . minh o dai loan sap duoc 5 nam roi va co mot cau con trai hon 3 tuoi .
Minh rat muon lam ban voi moi nguoi!
害人之心不可有,防人之心不可無

58

3367

5370

武林新丁

Rank: 7Rank: 7Rank: 7

管理員

月影 發表於 2007-8-7 12:08 | 顯示全部樓層

拋頭露面
Mến chào Tiểu Hồng .

Như vậy là anh lớn tuổi hơn em nhiều lắm , nên anh xưng anh và gọi em bằng em cho thân mật nhé ?

Về lá thư của em , em đã gửi vào đâu vậy ? Anh có nhận được đâu ? Thôi thì có gì thì tụi mình cứ liên lạc với nhau trên này cũng được .

Sang Đài Loan lâu như thế , chắc em cũng đã thích nghi với cuộc sống mới rồi chứ ? Hiện nay em có đi làm không ? Hay làm " nội tướng " ở nhà ?

Hồi trước đã từng có thời gian anh làm việc và sống ở Cao hùng khoảng 5 năm , bây giờ anh ở Đài bắc . Còn quê anh là Saigon .

Nếu có tâm sự buồn vui nào , mong em sẽ cùng chia sẻ với các bạn nhé ! Rồi em sẽ thấy mọi người trên này cũng rất là dễ thương .

anh bóng trăng vàng

害人之心不可有,防人之心不可無

1

50

114

江湖小蝦

saucuoi22 發表於 2007-8-7 16:58 | 顯示全部樓層

em rat han hanh duoc lam quen voi anh. Anh la nguoi SAIGON sao, Em o day co nhieu ban cung deu la nguoi mien nam ca.
       Vi tinh cua Em toi lam, hom qua em co viet thu 國語給你 ma khong biet gui di dau roi. la thu la ca mot su co gang gan het muc cua em vi tieng trung cua em toi lam, hom khac em phai di hoc them moi duoc.
       Em co doc qua nhung trang Anh viet anh that gioi tieng hoa cung thong tieng viet cung gioi, cho em hoi Anh co phai nguoi hoa khong?
       Em viet co gi khong dung mong anh sua gium em vi lau roi em khong su dung tieng viet.
       Neu co chuyen gi vui Anh ke cho Em nghe voi nha!

58

3367

5370

武林新丁

管理員

月影 發表於 2007-8-7 20:26 | 顯示全部樓層

拋頭露面
Tiểu Hồng mến !

Khi có thời gian rảnh , anh hay gửi gấm tâm sự của mình trong BLOG riêng của anh : 月影的部落格
Đọc trong ấy , em sẽ hiểu hơn về anh đấy !
Cảm ơn lời khen ngợi của em nhé ! Điều đó là nguồn động lực rất lớn đối với anh đấy .

1

50

114

江湖小蝦

saucuoi22 發表於 2007-8-8 10:35 | 顯示全部樓層

To 月影
     Em quen mat Anh co hoi Em co di lam khong ma?
    Em co lam ma ( lam me do)  
    Anh 月影 Anh qua day lau vay chac co nhieu ky niem voi dai loan lam phai khong Anh?
     Em thi khong co nhieu dau, 5nam roi ma Em chua lam duoc gi ca toan o nha choi thoi , Em co di hoc tieng hoa nhung toi lam , dao nay Em con di hoc ca tieng dai nua , mot tuon 2 buoi , con hoc hat tieng dai nua nha , den thang 9 nay em voi di hoc tiep tieng pho thong.
    Anh 月影nay Anh co quen voi ai nguoi mien bac khong Anh gioi thieu cho Em quen voi !
害人之心不可有,防人之心不可無

58

3367

5370

武林新丁

管理員

月影 發表於 2007-8-8 13:37 | 顯示全部樓層

拋頭露面
Em biết tiếng Đài , như vậy là giỏi hơn anh rồi !  

Thường vào trong đây thì chỉ có " hanoi" là người bắc thôi . Cô ấy là nhà văn Trang Hạ đấy !

Ngoài ra cũng có nhiều người vợ khác cũng là người bắc như em , nhưng chỉ có điều là các bà vợ thì ít khi lên tiếng lắm !

À ! Còn có cô Thư Đình làm việc ở tòa soạn "báo 4 phương " , cô ấy cũng quê ở Hạ long như em đấy ! Em điện đến đấy xem sao .

1

50

114

江湖小蝦

saucuoi22 發表於 2007-8-8 14:28 | 顯示全部樓層

拋頭露面
Anh khong biet tieng Dai sao, Anh dung choc que    Em, "hanoi"qua Dai Loan di lam sao Anh? Chi ay la nha bao a? Con Anh cong viec la gi? 我聽說Anh co gia dinh roi phai khong? ba xa Anh la nguoi nuoc nao? Em to mo qua phai khong A?
      Co Thu Dinh chac E khong giam goi dau A!!!!!!!!!!!!!

害人之心不可有,防人之心不可無

22

2296

3519

藝成出師

Rank: 6Rank: 6

版主

木木王令 發表於 2007-8-8 21:51 | 顯示全部樓層

拋頭露面
Chào chị , em là 水叔 , em đường đột wá , em có thể làm quen với chị được koo??
em cảm thấy chị giỏi thật , chỉ học tiếng Hoa trong thời gian ngắn như vậy mà có thể "gõ" được tiếng Hoa trên máy vi tính
em tuy học tiếng Hoa từ nhỏ cho đến lớn mà còn ko mấy thông thạo nữa , nên cảm thấy em còn thua xa chị nhiều lắm !!!
em rất khâm phục anh 月影, anh ấy ko những giỏi tiếng Việt mà tiếng Hoa lại rất cừ nữa , anh ấy đúng là "thần tượng " để em học hỏi và trao dồi nhiều hơn nữa , anh 月影 - anh ko ngại chứ ??
~水叔~
害人之心不可有,防人之心不可無

58

3367

5370

武林新丁

管理員

月影 發表於 2007-8-9 09:06 | 顯示全部樓層

To : Tiểu Hồng

" hanoi " do nhu cầu công tác , nên thường xuyên bay qua bay lại giữa 2 nước . Chắc cũng vì " bay " nhiều như thế , nên cảm hứng của cô ta cũng dồi dào hơn người bình thường tụi mình , trong những lần lơ lửng trên 9 từng mây như thế  

Còn công việc của anh là ............ngồi ở đây hầu chuyện cùng các bạn Việt Nam như em  

Trên BLOG của anh có ảnh của vợ con anh đấy ! Em thử đoán xem chị là người nước nào nhé !

Nếu không tò mò thì đâu còn là phụ nữ nữa , phải không em ? Anh cũng tin là vì tò mò , mà bây giờ em mới ngồi ở đây , ôm  cái " kết quả của sự tò mò " , và đang gõ từng dòng chữ này cho anh ..............

Thư Đình là 1 cô gái rất dễ thương , cô ta không ăn thịt em đâu mà sợ ! Không phải em đang muốn tìm bạn đồng hương đó sao ?

================================

To : 水叔

Nghe em khen như vậy thì ai mà lại chẳng đỏ mặt cơ chứ ?  Anh không ngại , mà chỉ có  ....  

Thật ra muốn học sinh ngữ cho giỏi , thì ngoài năng lực của chính bản thân mình , sức dạy của thày cô , còn có 1 yếu tố vô cùng quan trọng : đó là hoàn cảnh sống xung quanh của mình .

Sang đây sống nếu không biết chữ Trung thì làm sao mà có thể tiến thân được ? Cho nên ai cũng phải cắm đầu cắm cổ vào học , không phải chỉ vì học để biết , mà đó còn là vấn đề sống còn nữa .

Nếu như em có cơ hội sang đây sống như anh chị , anh tin chắc rằng em sẽ tiến thân rất nhanh đấy , em ạ !

害人之心不可有,防人之心不可無

1

50

114

江湖小蝦

saucuoi22 發表於 2007-8-9 19:57 | 顯示全部樓層

to月影
  Em cam on A da gioi thieu ban cho E, Anh oi khong phai la E so nguoi ta an thit ma E so nguoi ta khong co thoi gian thoi.
   The Anh sang day lau the co nho VN khong? Em thi co nho nhung khong nhieu lam.

To水叔
    Rat vui duoc lam quen voi ban ,  Rat cam on loi khen cua ban    minh chi biet mot chut thoi don gian thi con biet, vi  minh sang DLoan gan 5 nam ma chua co di lam phai coi cau con trai, do vay ma minh co thoi gian hoc tieng, cho minh hoi hien nay ban dang o VN sao? ban dung khach sao qua chac la tieng hoa cua ban 很好嗎?vi ban hoc tu nho ma? Noi that tu hom minh vao mang gap anh 月影den gio minh cam thay sau ho qua, minh rat mong duoc la mot trong nhung phan nho nho giong nhu anh ay thong minh lai cong them can cu, con minh thi luoi hoc lam .
Hi vong chung minh se la ban tot
您需要登錄後才可以回帖 登錄 | 加入會員

本版積分規則

重要聲明:本論壇是以即時上載留言的方式運作,對所有留言的真實性、完整性及立場等,不負任何法律責任。一切言論只代表留言者個人意見,非本論壇立場,瀏覽者不應信賴內容,並應自行判斷內容之真實性。論壇管理團隊有權刪除任何留言及拒絕任何人士上載留言,同時亦有不刪除留言的權利。切勿撰寫粗言穢語、誹謗、渲染色情暴力或人身攻擊的言論,敬請自律。本論壇保留一切管理及法律追究之權利。
發布主題 快速回復 收藏帖子 返回列表 搜索

小黑屋|本站規範|關於我們|前進越南

GMT+8, 2024-4-26 09:06 , Processed in 0.251502 second(s), 24 queries .