前進越南論壇

找回密碼
 加入會員
樓主: 812865
收起左側

CHAO CAC BAN

[複製鏈接]

22

2296

3519

藝成出師

Rank: 6Rank: 6

版主

木木王令 發表於 2007-8-9 21:01 | 顯示全部樓層

回覆: CHAO CAC BAN

anh 月影, anh nói rất đúng , tùy theo hoàn cảnh mà sinh tồn , nhưng cũng tùy theo sự nỗ lực của mỗi người , nhưng đối vời em - em rất rất khán phục những người có chí cầu tiến như thế - ko vì những khó khăn gian khổ trước mắt mà "đầu hàng "
hiện giờ em cũng đang đối đầu với khó khăn trước mắt , sao mà khó vượt qua wá , em sợ fải "gục ngã " và ko thể vượt qua những chặn đường gian truân trước những khó khăn này wááa ...

==========================================
chị Hồng , hiện em đang ở VN - TP.mang tên người ,
tuy em học từ nhỏ cho đến lớn , nhưng tiếng Hoa  của em vẫn còn ' rất dỡ" lắm , ko bằng 1 gốc của anh 月影 nữa , nhưng mà em cũng đang cố gắng trao dồi thêm , nếu ko chắc sẽ bị "xã hội đào thải thôi " , nhưng cũng fải nổ lực lắm đó .... em đang rất sợ ...sợ lắm ...
vâng , chúng mình sẽ là bạn thân của nhau thôi ...
~水叔~
害人之心不可有,防人之心不可無

58

3367

5370

武林新丁

Rank: 7Rank: 7Rank: 7

管理員

月影 發表於 2007-8-10 06:41 | 顯示全部樓層

Tiểu Hồng ,

Thú thực nhé ! Anh rất ít khi về Việt Nam , và mỗi khi về Việt Nam thì chỉ được mới có vài ngày thôi , là anh lại nhớ Đài bắc 1 cách khủng khiếp nữa đấy ! Đài Loan đã thực sự trở thành quê hương thứ 2 của anh rồi .

Tuy nhiên , có ai mà lại quên được nơi chôn nhau cắt rốn của mình cơ chứ ?

Có thể nói là : Việt Nam là nơi anh đã chào đời , là nơi đã trang bị cho anh những kiến thức cơ bản và hình thành nên tính cách của anh . Còn Đài Loan là nơi đã dang rộng vòng tay đón tiếp , và cho anh những điều kiện rất tốt để học hỏi vươn lên đi đến những đỉnh cao . Cũng ví như 1 đứa bé lúc còn nhỏ thì luôn quây quần trong nhà quanh bầu vú mẹ , với tiếng ru à ơi .... Còn khi đứa bé bắt đầu bước ra đời , thì tính cách cứng cáp của người cha sẽ trở nên quan trọng biết bao .

Với anh thì Việt Nam - Đài Loan , cũng như mẹ và cha . Đối với cả 2 , anh không biết nói gì hơn , chỉ biết nhân đây dâng lên lòng biết ơn vô vàn và chân thành nhất của mình .

==================================

水叔 em ,

Anh không biết rằng hiện giờ em đang gặp những khó khăn như thế nào , nhưng anh tin chắc rằng cuối cùng em cũng sẽ nhất định vượt qua tất cả . Không biết anh có thể giúp đỡ được phần nào cho em hay không ?

Can đảm lên em ! Hãy tin vào chính mình !

Không biết sợ ,thì chỉ là 1 kẻ điên .
Sợ hãi đến nỗi chưa đánh mà đã đầu hàng , đó là hành vi của kẻ hèn nhát .
Biết sợ , và biết lập kế hoạch để ứng phó với những điều đáng sợ đó , rồi sẽ có lúc em cảm thấy nó không còn đáng sợ như mình tưởng nữa .

Anh có thể giúp em 1 vài ý kiến với tư cách là 1 người anh đi trước , để em tham khảo , nhưng để thực hiện , thì phải dựa vào nghị lực của chính em .

Tụi mình luôn là bạn tốt với nhau mà , đúng không các em ?

22

2296

3519

藝成出師

版主

木木王令 發表於 2007-8-10 21:07 | 顯示全部樓層

拋頭露面
anh 月影 ơi !!
Nghe được những lời này của anh , càng làm em thêm phấn chấn và can đảm hơn , em sẽ cố gắng - cố gắng - càng cố gắng hơn nữa , để "chinh phục" và "khắc phục " những khó khăn trước mắt .
nếu có " thất bại" hay bị " đào thải " cũng ko cảm thấy "nhục" vì mình cũng đã từng cố gắng qua mà , hiiiiii .... như vậy có được ko anh ???
Nói thì nói như vậy cho vui thôi , cho em cảm thấy vơi bớt "gánh nặng " đi ... cho đời quên đi nỗi buồn mà ...
nhưng em sẽ nổ lực  , em sẽ ko làm anh fải thất vọng đâu
vì đây cũng là "sự sống" của em , nếu mà fải "đầu hàng " , thì cuộc sống gia đình em rồi fải ra sao , fải ko anh ???
~水叔~

22

2296

3519

藝成出師

版主

木木王令 發表於 2007-8-11 21:41 | 顯示全部樓層

自我介紹
Thế là một tuần nữa lại qua đi , hôm nay đã là cuối tuần rồi , sao mà mình nhiều cảm xúc thể. Dường như mấy tháng nay ngày nào mình cũng có cảm giác này, một cảm giác cô đơn trống trải, và thêm một chút lạnh lẽo nữa. Bề ngoài mình vẫn nói cười bình thường , mọi người tưởng mình vẫn thế, nhưng ai biết rằng mình thực sự như con thuyền bơ vơ giữa biển cả không có bến bờ. Nhiều lúc mình giận bản thân thế, sao mình không thể quên, không thể thôi nhớ nữa... Ah...Bít roài . Mà không biết đến bao giờ mình có thể gặp mà không cảm thấy xao xuyến nữa nhỉ, chết thôi vậy thì sao mà yêu được người khác, "ế chồng "mất rùi. Mà hôm nay là ngày cuối tuần nữa rối , lại thêm một tuần mới đang chờ đợi mình!!

chúc các anh chị một ngày cuối tuần vui tươi và tràn đầy hạnh phúc bên gia đình  
~水叔~

1

50

114

江湖小蝦

Rank: 3Rank: 3

saucuoi22 發表於 2007-8-13 19:55 | 顯示全部樓層

自我介紹
水叔 than!
  Bat cu lam mot viec gi cung gap phai kho khan nhung phai dung nghi luc va tri tue cua minh de chien thang, minh tin rang ban la mot nguoi thong minh va co du nghi luc de vuot qua moi kho khan mot cach re rang.
  Hay dung cam va tu tin roi ban se thay truoc mat la ca mot vung hao quang ruc ro !

To: 月影哥
  Em da thay hinh cua A va gia dinh , 2 be that dang yeu con A cung 很帥 , ba xa A la nguoi DaiLoan dung khong?
  Thu sau vua roi E dinh len Dai Bac choi nhung vi mua to qua len khong di nua , nghe noi la Dai Bac vui hon Cao Hung phai khong A?

22

2296

3519

藝成出師

版主

木木王令 發表於 2007-8-13 21:16 | 顯示全部樓層

chị Hồng ơi :
Tại nhiều khi 水叔 tuyệt vọng wá mới trở nên yếu điếu , rồi suy nghỉ vẫn vơ  như vầy , nhưng khi nghĩ lại thật ko đáng chút nào , fải mạnh mẽ kiên cường , vì trước mắt vẫn còn con đường khá dài cần fải vượt wa , nếu như khuất phục trước khó khăn nho nhỏ này thì làm sao mà đối đầu với những khó khăn khác , đúng ko chị ???
cũng giống như anh 月影 nói em còn trẻ mà ....
rất mừng vì bên cạnh 水叔 vẫn còn những người bạn như các anh chị đây ~ thật hạnh phúc cho 水叔 wááaá....  
~水叔~

58

3367

5370

武林新丁

Rank: 7Rank: 7Rank: 7

管理員

月影 發表於 2007-8-14 20:30 | 顯示全部樓層

Tiểu Hồng mến !

Em làm anh   quá !

Rất tiếc là trời mưa đã làm anh lỡ mất 1 dịp được gặp mặt em .

Mỗi người đều có ý kiến riêng của mình cả . Nhưng riêng đối với anh , thì Đài bắc đúng là có phần vui hơn đấy !

Ở Cao hùng thì quá 10 giờ đêm là chán ngắt , không còn biết đi đâu chơi ngoài việc chui vào các Bar .

Tụi mình sang đây tiếp tục trò chuyện nhé ?

Em click vào đây : Góc trò chuyện bằng tiếng Việt (越文哈拉版)

您需要登錄後才可以回帖 登錄 | 加入會員

本版積分規則

重要聲明:本論壇是以即時上載留言的方式運作,對所有留言的真實性、完整性及立場等,不負任何法律責任。一切言論只代表留言者個人意見,非本論壇立場,瀏覽者不應信賴內容,並應自行判斷內容之真實性。論壇管理團隊有權刪除任何留言及拒絕任何人士上載留言,同時亦有不刪除留言的權利。切勿撰寫粗言穢語、誹謗、渲染色情暴力或人身攻擊的言論,敬請自律。本論壇保留一切管理及法律追究之權利。
發布主題 快速回復 收藏帖子 返回列表 搜索

小黑屋|本站規範|關於我們|前進越南

GMT+8, 2024-3-28 23:20 , Processed in 0.259065 second(s), 24 queries .